เรื่อง เหา เหา เหา ที่เราอยากรู้

0 32
สวัสดีคะ ทุกคน มีเรื่องจะปรึกษาขอคำแนะนำจากทุกๆคน
หลานของเราเป็นเหามา 5 ปีแล้ว ปัจจุบันยังไม่หาย ไข่เหาเยอะมาก

วันนี้พ่อเราคิดวิธีกำจัดเหาแบบใหม่ อาจจะดูโหดร้ายมาก ๆๆ ^^
 พ่อเราเอา เชลไดร์ กำจัดปลวกแมลง มด  ฉีดใส่สำลีแล้วทาบนผมของหลาน
เอาพอหมาดไม่ได้ชุ่มมาก แล้วก็เอาหมวกคลุมผมครอบไว้ 1 ชั่วโมง แล้วก็เอาน้ำมันมะกอกมาเทใส่ผม
เอาหวีเเสนียดหวีไข่เหาออกบ้างแต่เหานั่นตายหมดค่ะ ที่พ่อใช้วิธีนี้เพราะพ่อเคยเอาไปฉีด
สุนัขของดิฉันที่เห็บแดงเกาะกินเลือดจนผอม พ่อทนไม่ไหวสงสารเลยเอาเชลไดร์ฉีดที่ตัวมันคะ
มันลงไปนอนตากแดด  ดิฉันเศร้าเลยคะ คิดว่ามันตายแน่ๆๆ พอเช้ามาอีกวัน ไปดูปรากฏว่า
เห็บแดงตายล่วงเต็มพื้นเลยคะ ส่วนสุนัขของดิฉันลุกขึ้นเดินได้กินข้าวได้กลับมาอ้วนสมบูรณ์เหมือนเดิม
555 
เพราะเหตุนี้พ่อเลยเอามาใช้กับหลานบ้าง 
ทำบ่อยๆก็ไม่ดีเลยอยากขอวิธีกำจัดไข่เหา

ส่วนพวกวิธี เอาเหล้าขาวใบน้อยหน่า ทำมาหมดแล้วคะ เอาไม่อยู่

เราอยากได้วิธีกำจัดไข่เหาวิธีสางไข่เหาให้ออกมามากที่สุด
เพราะหวีเสนียดมันไม่ค่อยหลุดตาม หรือบางทีไม่หลุดเลย

ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

rodtung

rodtung

สวัสดีคะทุกคน

FULL PROFILE