ใครเคยใช้โปรวาเมดบ้างคะ

ครีมโปรวาเมด  ใช้ดีหรือเปล่า ใครเคยใช้บ้างแนะนำด้วยนะคะ
ใช่ตัวทาแผลเป็นรึเปล่า
อันนั้นดีมากเลยนะ ส่วนตัวรู้สึกแผลดำๆจางลงจ้ะ
แต่หาซื้อยากอ่ะ จขกท. ถามถึงตัวไหนอ่ะจ๊ะ?
เหรอคะ ตัวสีน้ำเงินหรือเปล่าคะ ตอนนี้สนใจอยู่ยังไม่ได้ใช้ เพราะว่ามีปัญหารอยสิวค่ะ
 ใช่ค่ะ หลอดสีน้ำเงินนะ
ลดรอบดำได้ดีเชียวล่ะ แต่เราเอามาใช้รอยดำท่อไอเสียนะ
ก็จางลงและ แต่ยังไม่สนิทค่ะ
ถ้าเป็นรอยสิวคงหายเร็วแน่นอน แต่สำหรับเราหาซื้อยากมว้ากกกกกกกก
จขกท รู้ที่ซื้อแถวกทมมั้ยอ่ะ อยากได้ใกล้ๆบ้างอ้ะ T^T
อ่อ จ้า ขอบคุณมาก สนใจมากเลยตอนนี้ เราเห็นในเวเว่นอีเลฟเว่น ที่มีร้านยาอ่ะ เราอยู่แถวราม เห็นครงเซเว่นซอย 39 ค่ะ
ปล. หายากจริงๆ  ไม่ค่อยเห็นตามห้างทั่วไป
ที่ pure (ร้านขายยาในบิ๊กซีทุกสาขา) มีขายจ้า
แม่เพิ่งบอกเมื่อกี๊ ได้มาอีกสองหลอด 5555
โพรวาเมดเราใช้อยู่ค่ะ เราไม่รู้สึกว่ามันจางแต่ แม่บอกจางพอดีขาเราลายค่ะ 55
เราซื้อร้านขายยาแถวศิริราชพวกร้านราคาส่งอ่ะค่ะ ใช้จนจะหมดหลอดแรกแ้ลว

ไม่รู้ว่าทั่วๆไปซื้อเท่าไหร่เราวื้อมา 120 บาทค่ะ
120 บาท ขนาดกี่ ml หรอคะ เราซื้อมา 250 บาท 200 ml อะ
น่าสนมาก มีรุ่นน้องบอกมาว่า ใช้หลอดสัน้ำเงินแล้วหน้าใสค่ะ ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า
ใช้โฟมหลิอดสีฟ้าก้อดีนะ..ล้างแล้วหน้านิ่มดีอ่ะ ตัวกระชับรุูขุมขนหลอดสีฟ้าก้อดีนะสิวเสี้ยนไม่มีด้วย แต่อยากลองใช้ทารอยดำ..
สวัสดีคระ พี่เปงตัวเเทนขายผลิตภัณฑ์ของโปรวาเมตอยู่คระ จากประสบการณ์การทดลองใช้ รุ้สึกว่าทุกตัวก็โอเคคระ เเต่จะมีอีกตัวที่เป็นตัวท็อปเซลเรยนั้น ก็คือตัวโปรวาเมตกลูตร้าไบโเซรั่มคระ ที่ไว้ใช้สําหรับทาหน้า เเละก็เป็นครีมทาตัว ขอบอกเรยคระว่าเริ๊ดมาก ขาวใสขึ้นจริงๆคระ ด้วยการทํางานของกลูตร้าไธโอนที่ซึมสู่ผิวโดยตรงคระ ยังไงๆก็ลองหาซื้อมาเทสกันดูนะจ๊ะ เเล้วลองมาโพสถึงประสบการณ์ใช้จริงกันคะ
แล้วตัวลบรอยแตกลาย
เราเคนใช้ตัวเซรั่มกลูต้าไบโอ ก้อใช่ดีนะ แต่ตอนนี้จะลองใช้โลชั่นอะจร๊
ใช้ดีตัวทาหน้า
ดี
ใช้ค่ะ ใช้หลายตัวเลยดีมากจิงๆค่ะ ตอนแรกไม่อยากจะเชื่อแต่ใช้ไป2 3 วันเพื่อนทักว่าหน้าดูใสๆขึ้น พอตอนเย็นเลิกงานเลยต้องดิ่งมาซื้อตัวอื่นเพิ่มโดยส่วนตัวเป็นคนซื้อของยากแต่กับโปรวาเมดกับได่เงินเราไปง่ายๆซื้อทุกตัวโดยไม่คิดหรือลังเลใจเลยค่ะ
ตัวโทนเนอร์เช็ดหน้าขวดสีฟ้าๆค่ะใช้ดีจิงๆเช็ดหน้าแร้วสู้สึกหน้าสะอาดมาก แล้วก้อชอบวิฟโฟมด้วยที่ใช้ล้างหน้าอ่ะค่ะหรือรู้ว่ามันอ่อนโยนต่อผิวหน้าเราดีจิงๆใช้แล้วไม่แพ้เลยค่ะ ชอบมาก
หน้าเป็นฝ้ากระต้องใช้ตัวไหนดีค่ะ
มีขายที่สะพานใหม่ค่ะ ร้ายส.เจริญเภสัชค่ะ
ระหว่าง สีฟ้ากับสีน้ำเงินตัวไหนลดเลือนเร็วกว่ากันคร๊ ช่วยบอกทีนะคร๊
ว่าจะไปหาซื้อมาใช้ยุคร่
ดีมากเลยค่ะ ส่วนตัวใช้ครีมกันแดดกับกลูตต้าเซรั่มค่ะ
อ๋อแล้วก็เจลล้างหน้ากลูต้า ใช้แล้วหน้าขาวใสมากค่ะๆ
ตัวครีมกันแดดเนี่ย ใช้แล้วดีมากๆค่ะทาแล้วออกแดดแบบว่าไม่แสบหน้าเลย(ประมาน10นาที555)แล้วเวลาโดนเหงื่อกมันก็ไม่ไหลเป็นคราบออกมาด้วย ^^ ปลื้มค่ะๆ(ติดตรงราคานิสนึง)
ใช่ดีค่ะส่วนตัวใช้ เซรั่มกลูต้า กันแดดหน้ากันแดดตัว กระชับรูขุมขนราคาก็โอนะค่ะไม่แพงเวอร์ หาซื้อได้ในร้านขายยาเพียวในห้างบิ๊กชีจ้า
ครีมกันเเดดสีส้ม....เจลล้างหน้า.....
โทนเนอ....ใช้ดีค่ะแต่ตัวเซรั่มใช้ได้2เดือน..เดือนเเรกหน้าใสอย่างเห็นได้ชัดแต่หลังๆมีสิวเป็นพดๆไม่แน่ใจเกิดจากตัวครีมกันแดดที่ทำให้อุดตันหรือแพ้เซรั่มกันเเน่....เเต่ตัวลบร้อยแผลเป็นใช้ดีนะแต่รอยดำไม่ค่อยลบ....เราใช้ครบเซ็ทเลย อิอิ...เเนะนำตัวโฟมล้างหน้าสีชมพูสำหรับคนผิวแพ้ง่าย
เเนะนำที่ซื้อร้านขายยาจะถูกกว่าตามร้านสะดวกซื้อทั่วไปเกื่อบเท่าตัว....แถวอนุสาวรีย์ถูก.....เเต่ลองถามราคาเปรียบเทียบก่อนก็ดีนะเพราะบางร้านที่ว่าถูกราคาต่างกันเกือบ20บาท.....อิอิถ้าซื้อรวมกันหลายชิ้นกันหลายตังอยู่นะ
ตอนนี้ก็ใช้อยู่ค่ะ ใช้ตัวล้างหน้าขวดชมพู โทนเนอร์ขวดสีฟ้า เซรั่ม กันเเดด ไม่เเพ้ ราคาถ้าเทียบกับผลิิตภัณฑ์ที่สื่อโฆษณาเยอะๆคุ้มค่ะ สรพพคุณไม่ต่างกัน ดีกว่าด้วยซ้ำค่ะ เเนะนำค่ะ ที่จะหาซื้อง่ายๆเลยก็จะที่ เซเว่นที่ใหญ่ๆอ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again