แปรงแต่งหน้า

0 5
 คือว่ากำลังสนใจเซตแปรงแต่งหน้าของ sigma make me up .. อยู่คะ
เป็นแปรงขนสังเคราะห์ ราคาประมาณสามพันต้นๆ อยากได้มากๆ >< ดูแต่รีวิวซ้ำๆ จนหลอนตลอดเลย

แต่มีพี่แนะนำมาว่าแปรงแถวประตูน้ำเซต 16 ชิ้นราคาแค่พันต้นๆซึ่งเป็นแปรงขนกระต่าย คุณภาพดีเหมือนกัน
แถนขนแปรงยังนิ่มมาก (ก็น้องกระต่ายนี่เนอะ) ไม่จำเป็นต้องซื้อถึงขนาดสามพันกว่าก็ได้ (ซึ่งเราก็ยังเป็นนักศึกษาไม่มีรายได้)

เลยอยากสอบถามสาวๆจีบันหน่อยว่า มีใครเคยใช้เป็นแปรงเซตแบบนั้นบ้างหรือเปล่าว
คุณภาพดีหรือเปล่าวคะ เช่นการร่วงของขน การจัดเรียงขนแปรง ความแน่น ใช้ๆไปแล้วจะบานขึ้นหรือเปล่าว บลาๆ
เพราะเคยซื้อแปรงโนเนมมาสองสามด้าม ขนนุ่นจริงอยู่แต่ว่าเขาตัดขนแปรงเบี้ยวๆไม่ค่อยเนี๊ยบ เราเลยแอบกลัว

ซื้อเซตทั้งทีเราก็อยากได้ของดีไป แต่งบน้อยก็เลยต้องมานั่งกลุ้มอย่างนี้ละคะ 55  XD

P.s  ช่วยโหวตแปรงสองสีข้างบนหน่อยค่ะ สีชมพูน่ารักแต่ก็แอบแอบแว๊น ส่วนสีดำเรียบๆก็ดูโปร โอ๊ย อันไหนดี  

lucia483

lucia483

สวัสดีค่า มือใหม่นะค่ะ เริ่มหลงใหลในการแต่งแต้มสีสันบนหน้มาได้ซักพัก ชอบแต่งหน้าโทนสโมกกี้ค่า

FULL PROFILE