แปรงแต่งหน้า

คือว่ากำลังสนใจเซตแปรงแต่งหน้าของ sigma make me up .. อยู่คะ
เป็นแปรงขนสังเคราะห์ ราคาประมาณสามพันต้นๆ อยากได้มากๆ >< ดูแต่รีวิวซ้ำๆ จนหลอนตลอดเลย

แต่มีพี่แนะนำมาว่าแปรงแถวประตูน้ำเซต 16 ชิ้นราคาแค่พันต้นๆซึ่งเป็นแปรงขนกระต่าย คุณภาพดีเหมือนกัน
แถนขนแปรงยังนิ่มมาก (ก็น้องกระต่ายนี่เนอะ) ไม่จำเป็นต้องซื้อถึงขนาดสามพันกว่าก็ได้ (ซึ่งเราก็ยังเป็นนักศึกษาไม่มีรายได้)

เลยอยากสอบถามสาวๆจีบันหน่อยว่า มีใครเคยใช้เป็นแปรงเซตแบบนั้นบ้างหรือเปล่าว
คุณภาพดีหรือเปล่าวคะ เช่นการร่วงของขน การจัดเรียงขนแปรง ความแน่น ใช้ๆไปแล้วจะบานขึ้นหรือเปล่าว บลาๆ
เพราะเคยซื้อแปรงโนเนมมาสองสามด้าม ขนนุ่นจริงอยู่แต่ว่าเขาตัดขนแปรงเบี้ยวๆไม่ค่อยเนี๊ยบ เราเลยแอบกลัว

ซื้อเซตทั้งทีเราก็อยากได้ของดีไป แต่งบน้อยก็เลยต้องมานั่งกลุ้มอย่างนี้ละคะ 55  XD

P.s  ช่วยโหวตแปรงสองสีข้างบนหน่อยค่ะ สีชมพูน่ารักแต่ก็แอบแอบแว๊น ส่วนสีดำเรียบๆก็ดูโปร โอ๊ย อันไหนดี  
สีดำ..............นะ ชอบอะ
แต่ๆๆๆๆๆๆ
สีชมพูก้อแหวว งิ ^^
สำหรับเรา เราว่าถ้างบน้อยควรจะซื้อแบบแยกชิ้นและเอาที่มีคุณภาพหน่อยจะดีกว่าค่ะ

เช่น แปรงลงรองพื้นเราแนะนำชุด synthetic face kit เลือกที่ชอบมาซัก 1 ด้าม จากนั้นก็หาแปรงแป้ง 1 อัน
ปัดแก้มอีก 1 แล้วก็ทาตาอีก 1 ก็น่าจะดีกว่านะคะ  ^___^ เพราะตอนแรกเราก็ไม่ได้ตั้งใจจะสั่งยกชุดหรอก แต่พอดีชอบสี และอยากได้กระบอกใส่แปรง ก็เลยซื้ออ่ะจ้ะ

อ้อ จะบอกว่าถึงเวลาใช้งานจริง ถ้าเราไม่ได้มีแวลาแต่งหน้านานๆ มันก็ใช้จริงอยู่ไม่กี่ด้ามหรอกจ้า

ปล. แต่ถ้าให้โหวตสองสีนี้ขอเลือกสีดำจ้ะ
สีชมพูน่ารักค่า จัดโลด
เค้าโหวตสีดำค่ะ ^_^

ส่วนแปรงคิดว่าถ้ามีจำกัดงบ เลือกเป็นแปรงที่เราจะได้ใช้งานมันจริงๆ จะคุ้มกว่านะคะ เห็นด้วยกับคุณ oukikka ค่ะ
ถ้าได้ติดตามโมเมพาเพลิน เค้าบอกว่า sigma มีคุณภาพใช้ได้เลยทีเดียว สามารถให้แทน MAX ได้เลยค่ะ แต่ขนอาจจะล่วงเยอะกว่า แต่ก่เปนธรรมดาค่ะ MAX ก่ล่วงเหมือนกัน ปกติค่ะ

แนะนะค่ะว่าซื้อทั้งทีก่ซื้อของดีมีคุณภาพอ่ะถูกต้องเลยค่ะ แต่ว่า ถามว่าจำเปนต้องซื้อทั้งเซตเลยรึป่าว?? ต้องถามตัวเองก่อนว่าได้ใช้รึป่าว?? ถ้าไม่ได้ใช้ทุกอัน ก่ซื้อแยกก่ได้ แต่ถ้าบวกลบแล้วคุ้มซื้อแยกไม่กี่ชิ้น กะเปนเซต ก่เปนเซตเลยก่ได้ค่ะ ^^

อ่อ สีชมพูถูกใจมากเลยค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again