ฝันว่าเด็กมาขออยู่ด้วยคะ

แพรวฝันคะ เมื่อวันเสาร์ตอนเช้า
ฝันว่ามีเด็กผู้ชาย อายุสิบกว่าขวบมาหาที่หอคะ บอกแพรวว่า ขออยู่ด้วย
แพรวเลยบอกว่า จะอยู่ก็อยู่ (เพราะกลัวคะ ในฝันรู้ว่า เค้าไม่ใช่คน) แต่นี่ไม่ใช่ห้องพี่นะ พี่เช่าเค้า
เราก็นอนต่อ ส่วนเด็กคนนั้น เค้าก็นอนอยู่อีกมุมนึง ไม่ยุ่งกัน
.
.
..ใครก็ได้ รบกวนตีความฝันให้แพรวหน่อยคะ
กลัวมีน้องจัง
สำหรับการคุมกำเนิดแพรวกินเซริ่งคะ ตอนนี้ เพราะแพรวแพ้ยาคุมที่ออร์โมนสูง เลยมีคนแนะนำให้ลองกินของราคาประหยัดดู
กินทุกวัน ไม่ค่อยตรงเวลา แต่กินก่อน..... ทุกครั้ง
ลืมกิน 2 ครั้ง ครั้งละ 1 วัน แต่ก็กิน 2 เม็ด และกินก่อน...... ด้วยทุกครั้งคะ
.
..เป็นไปได้ไหม กับการพลาดการคุมกำเนิด
แล้วฝันอย่างนี้ จะเป็นอย่างไร
 บางทีการกังวล ใจจดจ่อกับเรื่องๆหนึ่ง ก้อทำให้เราฝันแปลกๆได้นะคะ 

อย่างคุณแพรวอาจจะกังวล กลัวจะมีน้อง เลยฝันแบบนี้ ให้ชัวร์ ถ้ากลัวท้อง ตรวจเลยดีกว่าคะ 

แม่นกว่าฝันเยอะะะะะะ ^_^
 อย่าไปคิดว่ามันจะเกิดขึ้่นค่ะ
โดยส่วนตัวแล้วเวลาฝันอะไรแล้ว ไม่ค่อยจะเกิดกับเราเท่าไหร่
เพราะเราเป็นคนไม่ค่อยเก็บมาคิดติดใจ

จขกท ป้องกันขนาดนี้ คงไม่พลาดหรอกค่ะ

ไม่ต้องคิดมากค่ะ เราก็เคยฝันออกจะบ่อย แต่ก็ไมม่มีค่ะ บางทีพอเราคิดมากมันก็เป็นยังงี้ล่ะ เก็บเอามาคิดเองงงงงง
มีสิทธิ์นะคะ

ญาติๆเรา (รวมถึงแม่และอาม่าเรา) ทุกคน ฝันว่ามีเด็กมาขออยู่ด้วย ก่อนที่จะท้องค่ะ

จริงๆแล้วต้องปฏิเสธๆๆๆๆลูกเดียวนะ อย่าไปยอมรับเค้า ><"

แต่นี่แก้ไขอะไรไม่ทันแล้ว ก็ไม่ต้องเครียดไปค่ะ อาจจะแค่ฝันไปเองก็ได้ ต่อไปก็ตั้งใจคุมกำเนิดดีๆค่ะ :)
 มาเป็นกุมารทองปะคะ แบบพี่ที่บ้านเราก้เจอนะ มีกุมารทองมาขออยู่ด้วย วิ่งเล่นเสียงดัง = ='
ส่วนยาคุม เราว่ากินแบบนั้นมันจะไม่ดีต่อฮอร์โมนในร่างกายนะคะ 
เพราะปรกติยาคุมมันเป็นยาฮอร์โมน ควรจะกินตรงกัน หรือห่างกันไม่เกิน1ชมในแต่ละวัน
และกินทุกวันไม่ลืมนะ ,, 
เอ่ออ...น่ากลัวจัง ลองทำบุญให้เค้าดูซิคะ 

อย่าคิดมากนะคะ
เราว่าเป็นวิญญานเด็กมากกว่าอ่ะค่ะ

แล้วไปอนุญาตอีกแน่ะ น่ากลัวว
เอ่อ แม่ของซ้อก็เป็นแบบ คุณ kotoko พูดอะคะ ก่อนท้องซ้อกับน้องก็ฝันว่ามีเด็กมีขออยู่ด้วย -*-

ตอนท้องซ้อก็ฝันว่ามีเด็กผู้หญิงขอยู่ด้วยแม่บอกว่ามาอยู่ได้ ก่อนท้องน้อง มีขอมาอยู่ด้วย 2 คน

คนแรกผู้หญิงแม่บอกว่าไม่ให้อยู่ คนที่ 2 ผู้ชายแม่บอกว่ามาอยู่ได้ ก็เลยท้องน้องเราเป็นผู้ชาย คะ

อันนี้มันก็ความเชื่อเนอะ เล่าๆให้ฟัง อย่าไปคิดมากเน้อ ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวนก็ได้คะ

เราก็เคยฝันนะ แต่เหมือนกึ่งหลับกึ่งตื่นมากๆ เหมือนว่าเราลืมตาขึ้นมากลางดึก แล้วเห็นผู้หญิงยืนอยู่ปลายเท้า แต่เราก็ยังเห็นคนอื่นๆนอนอยู่ข้างๆเรานะ แต่เราก็รีบหลับตาอ่ะ แล้วมีความรู้สึกว่าผู้หญิงคนนั้นมาันั่งทับเรา เราก็เอาล่ะ ซวยล่ะ เลยคิดในใจบอกไปว่าให้ไปเลยนะ ไม่งั้นจะแช่งไม่ได้ผุดไม่ได้เกิดนะ แล้วผู้หญิงก็ไป

แต่ยังคะ ยังไม่จบ เหมือนเค้ากลับมาใหม่ เป็นเด็กผู้หญิงสัก3-4ขวบ ขาวๆน่ารักแก้มแดงเลย ใส่ชุดระบายกระโปรงสีแดงน่ารักมากๆ มาบอกว่า มาขออยู่ด้วยนะ เค้าอยากอยู่กับเรา เราก็เฮ้ย..ไม่ใช่ล่ะ รู้ว่าผีอ่ะ
เราก็ไล่เค้า พูดแรงๆ เค้าก็ไม่ไป ร้องไห้ จนเราต้องแบบเข้าไปพูดดีๆด้วย ว่าไปเหอะนะ แล้วจะทำบุญไปให็ พูดกับเขาดีๆ เค้าถึงยอมอ่ะคะ แล้วเค้าก็เดินทะลุประตูห้องเราออกไปเลย

แล้วเราก็สะดุ้งตื่นเลยอ่ะ แบบตาเิบิกโพลงเลย เสียวสันหลังวาบอ่ะ ตาค้าง แล้วก็นอนไม่หลับ แว๊บแรกที่คิด
คือเหมือนเค้าตามแฟนเรามา เพราะว่าแฟนเคยโดนเพื่อนผู้หญิงเค้าหลอกให้ไปเป็นเพื่อน(ไปทำแท้งอ่ะคะ)

อีแฟนเราก็ซื่อบื้อไปแบบไม่รู้เรื่องไรเล๊ย..  ทุกวันนี้เวลาทำบุญเราก็จะนึกถึงเด็กคนนั้นตลอดอ่ะคะ

ไม่อยากบอกว่ามีสิทธิ์ เพราะ จขกท. ทานยาคุมผิดวิธี!!!! >>> ยาคุมต้องทาน"ตรงเวลา"ทุกวันค่ะ ไม่ใช่ทานก่อนมีเพศสัมพันธ์ และทานแบบนั้นมันไม่ช่วยด้วย ที่ต้องรักษาเวลาเพราะว่า การทานยาคุมแต่ละครั้ง = การรักษาระดับฮอร์โมนในร่างกายไข่จะได้ไม่ตก มาปฏิสนธิกับแฟนน้อยๆ ของเรา =w=

การทานยาคุมก่อนมีเพศสัมพันธ์ จึงไม่ได้ช่วยให้รักษาระดับฮอร์โมนปกติได้ เพราะมันไม่เกี่ยวกัน!!!!

แต่ก็อย่าพึ่งคิดมากค่ะ อาจจะไม่ใช่ก็ได้ เพราะ ยาคุมที่ จขกท. ทานอยู่โดสไม่ได้ต่ำจนเวลาทานมันยืดหยุ่นไม่ได้เลย อยู่โดสอยู่ในกลุ่มเดียวกันกับพวก ไดแอน พรีม

มีการบ้านให้ จขกท. กลับไปพิจารณาเองแล้วอาค่ะ ว่าเวลาทานมันเลื่อนไปเลื่อนมามากแค่ไหน ถ้าแค่ ครั้งล่ะ 1 - 2 ชม. (ให้ 3 หรือ 4 เลยก็ได้) ก็ไม่น่าจะหลุด แต่ถ้าแบบ บางวันเช้า บางวันเที่ยง บางวันก่อนนอน ก็ถือว่ามีสิทธิ์หลุดมากๆ เลยค่ะ

ปล. เราก็เคยฝันว่ามีงูเหลือมสีทองมาอยู่ด้วย แต่ก็ไม่มีอะไรค่ะ ฝันอาจเป็นแค่ฝันจริงๆ ก็ได้

ตอบการบ้านคุณ carina คะ
เราทานยาคุมไม่เกิน 3 ชม. คะ เพราะปกติเราจะนอนเวลา สี่ทุ่ม บวกลบไม่เกินสองชั่วโมงคะ สุดๆ คือประมาณเที่ยงคืน ที่บอกว่ากินก่อน.... เพราะเราจะกินก่อนนอนอะค่ะ จะ....หรือไม่ก้ว่ากันไป แต่จะกินก่อนนอนและก่อน............. 100 เปอร์เซนต์คะ
เราเองก็กลัวพลาดเหมือนกัน เลยพยายามกินในช่วงเวลาเดิมๆ คะ
.
..ตอบการบ้านแล้ว ขอคำแนะนำต่อนะคะ พลีสสสส
 ลืมเล่าคะ
..หอนี้แพรวมาอยู่ได้ 3 อาทิตย์แล้วคะ ข้างหลังเป็นวัด แล้วห้องแพรวนอกจากรั้วกันก้ติดกับอัฐิธุาตุ เลยคะ
.
แล้วตัวแพรวเองก้สักยันต์ด้วย บอกก่อนะคะว่าสักน้ำมันคะ
เพื่อนๆว่าจะมีผลอะไรด้วยไหมคะ
เราขอเดาว่า ผู้เช่าห้องคนก่อนหน้าคุณอาจจะเคยแท้งในห้องนั้นหรือทำแท้งมาอะไรประมาณนี้  คุณควรทำบุญให้เขาค่ะ  แต่เราว่าคุณไม่ท้องหรอกนะ  ขนาดเรากินยาคุมไม่ตรงเวลาลืมกินบ้าง  บ้างเดือนแทบจะไม่กินไม่ได้ป้องกันยังไม่ติดเลย  เราว่าคนที่กินยาคุมจะลืมกินบ้างก็ไม่ติดหรอก  เราว่าติดยากนะเหมือนมดลุกมันแห้งอะค่ะเลยทำให้ติดลูกยาก  เราว่าต้องหยุดกินก่อนเป็นปีๆถึงจะติดอะจ้า อันนี้เป็นประสบการส่วนตัวนะ
@คห.11 มาตอบการบ้านให้ค่ะ ... ไม่น่าท้องค่ะ...เปอเซ็นต์ถือว่าต่ำมากๆๆ...ทำใจสบายๆ ค่ะ ถ้าท้องได้ก็ ซุปเปอร์แมนมาเกิดแน่ๆ

คำแนะนำของคุณ nut_happy เป็นไปได้นะคะ...ยังไงฝันแบบนี้ก้ควรทำบุญแน่ๆ ค่ะ ^^!
 ขอบคุณคะ...
 น่าจะถามเด็กคนนั้น งวดหน้าออกอะไรหนู? 5555 ขำๆคลายเครียดนะคะ 
 เราอ่านดูแล้วคุณกินยาผิดวิธีหรือเปล่าคะ มันต้องกินทุกวันตรงเวลา กินก่อนมีอะไรกันก็ไม่ถูกเน้อ

ยังไงก็อย่าคิดมาก ทำบุญโลดค่ะ
อาจจะเป็นกุมารทองมาขออยู่ด้วยก็ได้ค่ะ
ลองหาร่างที่เป็นหุ่นที่มีขายตามร้านสังฆภัณฑ์
แล้วเชิญให้เค้ามาอยู่ในหุ่นแทนไหม
เผื่อจะแก้เคล็ดได้นะ
พี่เราฝันว่าเด็กมาขออยู่ด้วยค่ะ แต่ในฝันเค้าบอกว่า ยังไม่เอา ไม่ให้อยู่ ถัดมาอีกวันก็ฝันอีก คราวนี้เป็นทารก เค้าเลยอุ้ม
หลังจากนั้นไม่นาน เราก็ท้องค่ะ
ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย
เราว่ากุมารทองค่ะ เพราะญาติเค้าก็เคยฝันว่าเด็กมาเล้าหลือขออยู่ด้วย อาเค้าทนไม่ไหว ต้องไปเช่ามาเลยอ่ะค่ะ รับเค้าไว้ก็ได้นะคะถือว่าทำบุญทำทานสร้างบุญให้ตัวเอง แล้วก็ปลดปล่อยให้น้องพ้นทุกข์ได้ด้วยนะ
กินยาคุมต้องกินทุกวันนะค่ะอย่าให้ขาด...จะมีไม่มีไรกันก็ต้องกินทุกวันค่ะ..รับรองไม่ท้องนอกเสียจากว่า...สาเหตุอื่น....1ยาหมดอายุ2กินไม่ตรงตามเวลา3กินบ้างไม่กินบ้่าง....

อา เราก้ฝันนะ ว่าเด็กมาขออยุ่ด้วย แต่อาเราโสด ไง แกเลยไล่ไป แล้วก็เห็นว่า เด็กเดิน ไปบ้านของคนข้างบ้าน  ไม่ถึง 3 วันอะ คนข้างบ้าน ก็มาบอกว่าเค้าท้อง 2เดือนแล้ว

ลูกของข้าง บ้าน 2 คน อาเราฝัน แล้วไล่ไปทั้งนั้น

แล้วอีกครั้งนึง ก็ฝันเห็นเด็กอีก แต่คราวนี้แกให้อยุ่ด้วย  อีกไม่กี่วัน พี่ชายเรา ก้โทมาบอก ว่าทำ ญ ท้อง แล้วตอนนี้ หลานเรา ก็อยุ่ กับ อา คนนี้เระ 

โอย อ่านคห,ที่ บอกว่าเป็นกุมารทองแล้วขนลุกจังค่ะ
เราว่า ความฝันมันก็อาจจะเตือนเราก็ได้นะ แต่มันอาจจะไม่จริงเสมอไปหรอก แต่ก็ระวังๆ ด้วยก็ดีค่ะ ยาคุมควรกินให้ตรงเป๊ะ ๆ เป็นดี กันพลาด ค่ะ
แล้วแต่ความเชื่อส่วนตัวเน้อ ของเราฝันว่าเด็กมาขออยู่ด้วยเป็นปีเลยแล้วหลังจากนั้นเค้าหายไปเดือนปรากฎว่าเราท้องเดือนพอดีถ้านับที่เค้าหายไป หรืออีกในนึงเป็นวิญญาณเด็กที่เค้าอยากมาอยู่กะเราแต่ไม่ได้มาเกิดกะเราก็ได้อย่าคิดมาก ถเาเป็นเราเรารีบเลยไปทำบุญ ช่วยได้ไหมเนี่ย
เราก็เคยฝันว่าเด็กมาขออยู่ด้วย ประมาณ เดือน กค. 52 เป็นผู้หญิงประมาณ8ขวบ เราบอกว่าอยากมาก็มาสิ มาอยู่ด้วยกันก็ได้ แล้วประมาณ สค.มีเลือดออกประมาณหยด สองหยดทุกวันเลย ก็เลยไปหาหมอ ปรากฎว่าท้อง และคลอดออกมาเป็นเด็กผู้หญิงจริงๆน่ะ

ประมาณ เดือน กค.53 ฝันเหมือนเดิมเลย และก็คลอดออกมาเป็นผู้หญิงอีกเหมือนกัน

ความเชื่อส่วนตัวน่ะค่ะ มะนาวเชื่อที่สุดว่า

ถ้าคนมีสามีแล้วจะท้อง

ส่วนคนที่มีสามีแต่คุมกำเหนิด และสาวโสด จะมีการงานที่ดีผู้ใหญ่อุปการะ มะนาวอ่านจากทำนายฝันค่ะ

เชื่อสุดๆขอบอก

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again