สาวๆมาดูๆวิธีสังเกตุสินค้า Karmarts จ้า

6 23
จากที่ได้ Review ของ karmarts ที่เคยซื้อมาลองใช้ ไปเมื่อหลายวันแล้วหล่ะค่ะ

แล้วก็มาเจอเห็นคนตั้งกระทู้ ว่ามีคนมาตั้งว่า วิธีการ สังเกตุ สติ๊กเกอร์  Karmarts ว่าดูยังไง มันต่างกันยังไง

นั่นสิ!?! มีหลายๆคน เหมือนกันใช่มั้ยคะ ที่สงสัย

เราเองก็เจอค่ะ เจอกะตัวเลย พี่สาวเค้าเห็นว่าเราก็ใช้อยู่

แล้วพี่แก ไปเดินเที่ยวที่ไหนมาไม่รู้ จำไม่ได้ กลับมาบ้านก็เอามาอวดว่า

ชั้นไปซื้อของ Karmarts เหมือนที่แกใช้มาด้วย แต่ถูกกว่า ไอเราก็หรอๆๆ เอามาดูหน่อยสิๆ ซื้อไรมาๆๆ ><"

เป็นมาส์กตัว Q10 กับ ครีมบีบี ทาตัว

พอเอาออกมาดู เราแทบ กรี้สสส....O_____o:; ทำไม มันไม่ค่อยเหมือนกันอ่ะ

เพราะเราเองใช้หมดทั้ง Skinfood และ Etude เวลาไปเดินตามตลาดเจอ ทิ้นส์ทาปาก หรือ ที่ปัดแก้ม

ขาย 60 บาท แม่เจ้า....ก็เลยได้วิธีการหัดสังเกตุ เครื่องสำอางค์มาพอสมควร

ก็เลยมาสังเกตุดู ของปลอมนี่หน่า(คุนเพ่!!!) แต่พอลองมาดูดีๆแล้ว มันไม่ต่างกันเท่าไหร่

สรุปว่า พี่เราไปซื้อของเลียนแบบมา เพราะเห็นแก่ของถูกแท้ๆ เสียตังค์ฟรีไปโดยปริยาย

ไม่รู้จะสงสาร หรือ สมน้ำหน้าดี =_____=:; 

ก็เลยคิดว่า งั้นเอามาเปรียบเทียบให้ดูกันดีกว่า เพื่อเป็นวิทยาทาน แก่สาวๆ Jeban ด้วย 

(ดูคำศัพท์อลังการมากกก 555)

มาดูตัวแรกก่อน ตัวนี้ขอบอกว่าเหมือนค๊อดๆ  แยกแทบไม่ออก ถ้าพวันดีคืนดี พี่สาวมันเอามาวางไว้ที่โต๊ะเครื่องแป้งเรา

แล้วถ้าเผลอเอามาทาตัวเรา แล้วตัวเดี๊ยนจะเกิดอะไรขึ้นคะ ?? 

อันนี้เป็นบีบี ครีม ทาตัว ตัวนี้จะแยกออกง่ายกว่าเยอะ เพราะ ทั้งขวด ลาย ก็ต่างกันพอสมควร

หมดแล้วค่า... สำหรับการเปรียบเทียบ ของแท้ กะ ของปลอม

หวังว่า จะเป็นประโยชน์แก่ สาวๆ Jeban ที่น่ารักทุกๆคนนะคะ ^^

วันนี้ลาไปก่อน แล้ว See You Again !! ค่ะ ^^//

noi_506

noi_506

My name's หน่อย ค่ะ^^
อายุ 30 ต้นๆ เป็นสาว office ธรรมดาๆ ติดตามจีบันมานานมากแล้ว เกือบ 10 ปีได้เข้าเว็บนี้ตั้งแต่เป็นเด็กน้อยหอยสังข์ ยังเรียนอยู่มหาลัยชื่นชอบในสกินแคร์และเครื่องสำอาง ชอบซื้อ ชอบลอง ของเล่นใหม่ๆ เงินเดือนไม่เหลือเก็บเพราะ ไม่ว่าBeauty Blogger คนไหน แนะนำอะไรดี อะไรเด็ด ก็จะพยายามไปหาซื้อมาใช้ตามเสมอๆ 55555

Contact Me : noi_506@hotmail.com

FULL PROFILE