กะว่าจะแค่จะไปเลือกตั้งแต่ได้เห่ออีกแล้ว><

3 19
สวัสดีจ้าชาวจีบันที่น่ารักทุกคน
เมื่อวานกะว่าจะออกไปเลือกตั้งแล้วก็กลับบ้าน  แต่แล้วก็หิวเลยแวะไปเซ็ลทรัลนิดนึงกะจะหาอะไรลงท้องอย่างเดียว
  พออิ่มเกิดอาการอยากเดินย่อยแล้วมันก็เป็นแบบนี้ทุกที  ช่วงนี้อุส่าห์จะจำศีลกะว่าจะลองดูซักเดือนนึงว่าทำได้มั้ย  แต่แล้วก็ตบะแตกจนได้สิเรา
  มาดูกันว่าสอยอะไรมามั่ง

กาวติดขนตาshu uemura
จริงๆกะจะดูพวกเบสกับรองพื้นชูแต่baไม่อยู่ไปนวดหน้าเลยแว๊บๆไปลูน่าแทนแล้วให้baลูน่ามาหยิบกาวให้

มาดูลูน่าที่เราปลื้มมากดีกว่า
ตัวนี้ออกมาเพื่อใช้หลังเบสก่อนลงรองพื้น  baบอกว่าเน้นคุมมันกับปกปิดรูขุมขนโดยเฉพาะ 
ในเซ็ตมาควบกับเบสและรองพื้นเจลตัวใหม่แต่กุ้งซื้อมาก่อนหน้านี้แล้ว  ตัวนี้กุ้งว่าแอบแพงอะหลอดเล็กแต่ราคาเหยียบพัน
  แต่ถ้าใช้ดีก็ไม่เป็นไรจะใช้ต่อไปเรื่อยๆอิอิ(แล้วบ่นทำไมเนี๊ย)

อายชาโดว์ออกมาใหม่2โทน
ตอนเห็นเลือกไม่ถูกเลย  กะว่าจะเลือกอันเดียวแต่แล้วก็นะเอามาจนได้มันสวยจริงๆค่ะ2ตัวนี้ 
ยิ่งตอนเทสสีเหมือนโดนมนต์สะกดสีเค้างามจริงๆ

ซูมๆ

2อันนี้มารวมพลังกัน

ออกมาเป็นอันนี้

ซูมๆ

กลอสออกมา4สี  ชอบสีเดียวอะ  สีอื่นไม่โดนเลย

สีทาเล็บก็โดนสีเดียว  จริงๆปกติไม่ชอบซื้อยาทาเล็บเท่าไหร่แต่สีนี้ดูหวานดี

ของแถมจากba
รองพื้นกับเบสที่ไม่เคยลองเลย 

ปล.แอบเสียใจสั่งตัวเขียนขอบตาไปด้วยแต่สงสัยbaไม่ได้ยินเราก็ไม่ได้เช็คก่อนเดี๋ยวค่อยกลับไปเอา

ต่อมาเอามาดูแลรองเท้า
แปรงขนม้ากับตัวทำความสะอาดหนังกลับโดยเฉพาะ
หนูไข่หวานเอาแปรงของคุณแม่ไปเล่นเละหมดเลยเลยทำให้ต้องซื้อใหม่

ต่อมาซื้อมาหลายวันละที่วัตสันตามเคย

โฟมตัวนี้ปลื้มมากตอนนี้ใช้หมดไปหลอดแล้ว  รู้สึกสะอาดมากๆเย็นหน้าดีด้วย

ตัวนี้ก็ปลื้มเหมือนกันใช้ขวดที่3แล้ว  ใช้แล้วรู้สึกสะอาดดีแถมหน้าดูกระจ่างขึ้นด้วยกลิ่นเหมือนแอปเปิ้ลช้ำเลยฮ่าๆ

อยากลองช่วงนี้ชอบอะไรที่สดชื่น

เอามาลองว่า50เท่าจะดีมั้ย

ก๊กเลี๊ยงชอบมากเมื่อก่อนตอนที่เค้ายังเป็นแบบเก่า(สบู่กลั่นแบบกลมๆ)เวลาเป็นผื่นหายไวมากๆ
แต่พอเป็นแบบใหม่รู้สึกว่าสู้แบบเก่าไม่ได้แต่ก็ซื้อมาใช้กุ้งชอบผื่นขึ้น

ปิดท้ายอาหารกลางวันคนดัดฟัน
  พายฟักทองกับชาเขียวใส่นมหวานน้อย 
จริงๆมันก็ไม่ได้เจ็บนะเวลาทาน  แต่กุ้งรำคาญที่พวกเศษอาหารเข้าไปติดตามซอกอะ
  ทุกวันนี้ทานโจ๊กตอนเช้า,พายตอนฟักทองกลางวัน,น้ำเต้าหู้ตอนเย็น  ตอนนี้รู้แล้วทำไมคนดัดฟันผอม

อร่อยสุดๆอะทานทุกมื้อกลางวันเลย  วันไหนหมดแทบคลั่ง 
ทานของหวานแบบนี้ทุกวันไปเรื่อยกุ้งอาจได้ของแถมเป็นเบาหวานได้นะเนี๊ยะ

หมดแล้วจ้า  ขอบคุณทุกๆคนมากๆเลยนะคะ
นี่FBของกุ้งนะคะเอาไว้พูดคุยกับชาวจีบันโดยเฉพาะค่ะ

Demon_tiny

Demon_tiny

รักการแต่งตัวสวยๆงามๆเข้ากระดูกดำ ชอบทำผมเป็นชีวิตจิตใจ สิ่งที่ตื่นเช้ามาทำ คือการเปิดคอมเข้าเว็บจีบัน

FULL PROFILE