ถามเรื่องแพ็กเก็จ iphone 4 ค่ะ

คือว่าจะซื้อจ้า เลยอยากรู้ว่าเครือข่ายไหนโอเค เดิมใช้ดีแทค แต่ว่าเห็นแพ็กเก็จแล้ว แพงจัง 
ส่วนทรู ไม่รู้ว่าเน็ตจะมีปัญหามั้ย แต่ คุณพ่ออยากให้ใช้ AIS ค่ะ ช่วยแนะนำกันด้วยนะค่ะ สาวๆจีบันว่าอันไหนดี ขอบคุณค้า

AIS ค่ะ เน็ตเร็วสุดแล้วค่ะ .. แต่แพคเกตอาจจะแพงไปหน่อย
แต่ถ้าพื้นที่ที่ใช้รองรับ 3G Truemove ก็ Ok นะคะ ไม่แพงเท่าไหร่
 ถ้าใช้แพคเก็จ AIS แบบ Mini 275 จะพอมั้ยค่ะ เน็ตใช้ได้ถึงกี่ชั่วโมงหรอค่ะ ^^ บ้านเราอยู่บางแคอ่า
รองรับไหมหนออ

ใช้AISเถอะค่ะ ตอนนี้เราว่ามันเวิร์คสุดในบรรดาหลายๆค่ายก็ตรง
เวลาคนโทรเข้ามามันจะมีระบบตัดการใช้เนตเพื่อให้คนโทรเข้ารับได้หน่ะค่ะ
เค้าเรียกว่าEDG?? รึป่าวไม่แน่ใจ
คือตอนนี้ใช้ดีแทคอยู่ไม่ดีเลยค่ะ ที่ใช้เพราะไม่อยากเปลี่ยนเบอร์ ดีแทคเนตช้า(ปานกลาง)
แถมเวลาคนโทรเข้าก้ยากมากๆบางเวลา ถ้าจะให้โทรเข้าได้ทุกสายต้องปิดเน็ตอย่างเดียวค่ะ
ช่วงนั้นโดนด่าจนหูชาเลยทีเดียว
ส่วนเรื่องไซส์ถ้าบ้านมีคอมมีเนตแล้วไซส์เล็ก-กลางก้น่าจะพอ ประหยัดกว่าด้วยค่ะ
เพราะที่เราซื้อมามันเปนแบบเนตอัลลิมิต แต่ก้แทบจะไม่ได้เล่นเนตเท่าไหร่ เลยรู้สึกสิ้นเปลือง

อ้อ..ซื้อเครื่องยังค่ะ ถ้ายังซื้อกะAIS เครื่องพร้อมแพคเกจ ถูกกว่าทุกๆค่ายเลยค่ะ(ไปเดินเชคมา)^^"
แต่ของไม่มีซะงั้น  แต่ถ้ามีเครื่องแล้วที่่AISไม่แน่ใจว่าเค้าจะมีแพคเกจไอโฟนขายแยกรึป่าว , แต่dtac<infinity> และ true มีค่ะ

พล่ามซะยาว  ทนอ่านหน่อยนะค่ะ หวังว่าคงมีประโยชน์บ้าง

เห็นด้วยกับคุณ Ma-Nam เน็ต Dtac ถ้าเล่นเน็ตอยู่โทรเข้ายากมากกกกกจิงๆ
แต่ก็ยังไม่เคยใช้ของ Ais ทุกวันนี้ก้ยังใช้อยู่ เพราะไม่อยากเปลี่ยนเบอร์อะคะ

ใช้ True อยู่ค่ะ ตอนแรกๆ ก็โอเค แต่ว่าระยะหลังๆ นี่ 3g หนืดมากกกกกก เหมือนใช้แต่ edge เลย เพื่อนโทรไปถามว่ามีปัญหาอะไร จะแก้ไขได้เมื่อไร ถ้านานมากคงต้องขอยกเลิกเบอร์ไปให้บริการที่ (แต่ถามดีๆ ไม่ได้วีนเหวี่ยงนะคะ) ก็ไม่มีคำตอบให้ค่ะ บอกอย่างเดียวว่าไม่ทราบ แถมยังย้อนถามเพื่อนอีกว่า "แล้วจะยกเลิกเบอร์เลยไหมคะ"  สวดดยอดดดด พนักงานคนนี้น่ารักจริงๆ

เพราะงั้น ถ้าถามความเห็นส่วนตัว ไปใช้ dtac หรือ ais น่าจะได้บริการที่ดีกว่าในช่วงนี้ค่ะ :)
 ขอบคุณมากเลยค่ะ ว่าจะไปซื้อที่บิ้กซีเพรชเกษมวันนั้นไปสอบถามมา เค้าบอกมีเครื่องทั้งสีำขาวและสีดำเลยค่ะ 
ขอบคุณทุกคนมากๆเลยค่ะ ซื้อ AIS แน่นอน ^^

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again