review ** คอนแทคเลนส์สีคู่แรก** Freshlook gray

สวัสดีค่า แนนดี้นะคะ
ปกติแนนเป็นพวกขี้กลัวมากๆค่ะ เห็นเค้าใส่ bigeye กันก็อยากใส่เหมือนเค้า เพราะปกติแนนตาดำเล็กค่ะ
อยากสวยยยย   แต่ไม่เคยทำใจใส่ได้เลย เพราะกลัวเจ็บค่ะ
 แต่ด้วยเพราะความอยากสวยขั้นสูงสุดเลยลองศึกษาตามเวปดูค่ะ ว่าจะเริ่มยังไงดี
ตามที่อ่านมา แนนเลยเริ่มจาก contactสี แบบรายวันก่อนค่ะ เพราะเค้าบอกว่าค่าอมน้ำมาก ใส่สบายไม่เจ็บ

โอเค ลองดู เลยไปหาซื้อมาได้ Freshlook gray รายวันค่ะ แพค 5 คู่ 450 บาท
ครั้งแรกต้องซื้อน้ำตาเทียม กับที่ล้างๆคอนแทค รวมทั้งหมด 620 บาท 
จัดไปปปป

มาดูกันค่ะ  แกกล่องออกมาเจอแบบนี้ค่ะ
DIA คือเส้นผ่าศูนย์กลาง 13.8 mm ค่ะ ขนาดพอดีตาดำพอดี 
ค่าอมน้ำจำไม่ได้ คล้ายๆกับว่า 69% ค่ะ

พลิกก้นมาดูค่ะ  เหมือนอยู่ในน้ำขุ่นๆอะค่ะ

สีชัดๆของตัวเลนส์ค่ะ

สีบนตาชัดๆค่ะ รุปบนไม่ใส่แฟลช รูปล่างยิงแฟลชค่ะ สีดูธรรมชาติมากๆ ไม่หลอกตาเลย

เมื่อใส่แล้ว เทียบกะตอนไม่ใส่ บวกขนตาปลอมช่วย ปรากฎว่าดูตาโตขึ้นมากค่ะ
แม้จะไม่ใช่ big eye ก็ตามเนอะ 

ปิดท้ายด้วยรูปถ่ายแบบใช้แฟลชสีชัดๆค่ะ

สรุปเลยน้า

ความสวยของสี :    ชอบค่ะเป็นธรรมชาติมากๆ ไม่หลอกตา
ความใส่สบาย :    ใส่สบายมาก ตาไม่แห้งเลย หยอดน้ำตาเทียมครั้งเดียวหลังแอบงีบในรถชั่วโทงนึง
ราคา : 90บาท/วัน  แพงนิดหน่อย แต่ไม่ได้ใส่ทุกวันค่ะ ก้โอเคเลย

หวังว่าคงมีประโยชน์นะคะ โดยเฉพาะคนที่เพิ่งคิดจะใส่คอนแทคครั้งแรกค่ะ
ลองดูนะคะ ใส่และถอดไม่ยากอย่างที่คิดเลยค่ะ ขนาดเราขี้กลัว

ขอบคุณที่ติดตามนะคะ
สวัสดีค่า

สวยมาก เนียนมาก

พี่แนนไม่ใส่ก็สวย / เวลาใส่ก็สวยอ่ะ
อิจฉาพี่สาวคนสวยคนนี้จริงจริ๊งงงงงงงงงงงง ♥
 โอ้ววววววววว สวยชวนตะลึง! So stunning มากๆๆๆค่ะ
เออ.... คือคุณเจ้าขอกระทู้สวยกว่าคอนแทคเลนส์มากๆเลยคะ มองหน้าจนลืมมองคอนแทคเลนส์เลย
 เราว่าคนหน้าสวยเป๊ะๆจริงๆ แบบพี่แนนดี้ ใส่ขนาดเท่านี้กำลังดีเลยค่ะ
เห็นศรีริต้าใส่แบบบิ๊กอายแล้วก็ดูไม่ค่อยเข้า 

สวยมากค่ะ

สวยด้วย เรียนเก่งด้วย เพอร์เฟคอะไรขนาดนี้

แอบปลื้มมานาน ><
จขกท สวยมากกกกกกกกกกกกกกก
ดูคนมากกว่าคอนแทคเลนส์อีะ ^^
พี่ว่าบางคนใส่แล้วไม่สวยเหมือนตุ๊กแก แต่น้องแนนดี้ใส่แล้วสวยมากๆค่ะ สีตาอ่อนๆแบบน้องใส่แล้วขึ้น บวกกับหน้าคมๆของน้อง สวยแบบเกินบรรยายเลยค่ะ พี่ชมเว่อร์ไปป่ะ 555 สวยจริงๆค่า
สวยมากเลยค่า
สั่งซื้อได้ที่พี่หรอคะ
สวยธรรมชาติมากเลยค่ะ ไม่ใส่ก็สวย ใส่ยิ่งสวยไปใหญ่~~~~~ มองแล้วใจละลาย 

คนหยังน่อ งามล่ำงามเหลือ บะบอกนึกว่านางฟ้าหนะเนี่ย คุคุ    

สวยจังค่ะ
สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  มองหน้า จขกท จนลืมมอง เลนส์เลย 555 จขกท สวยมากๆๆเลยค่ะ
สวยมาก เซ็กซี่มากค่ะ
สวยดีคะ
 ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ค่า  ใครไม่เคยใส่ก้ลองใส่ดูนะคะ เผื่อสวยค่ะ

@ Imthewitch     พี่ก้ไม่ได้เป้ะอะไรเลยค่ะ เป็นคนถ่ายรูปขึ้นด้วยค่ะ  พี่กะว่าจะซื้อbigeye
one day acuvue มาลองใส่ดู
                       เผื่อสวยอะค่ะ 55 ยังงัยถ้าซื้อแล้วจะมาลงรีวิวนะคะ ไม่รู้จะเข้าหน้าหรือป่าว

@
 littlebaby_mam  ขอบคุณค่ะ 55ลอยเลยค่ะ  ตอนแรกกลัวจะเหมือนตุ้กแกเหมือนกันค่ะ
แต่รุ่นนี้ที่ร้านบอกลายมันธรรมชาติอะค่ะ แนนเลยสอยมาค่ะพี่

ทำไมถึง สวยแบบนี้  สวยจังเลยค่ะ
สวยมากเลยค่ะ  ได้ลุคอินเตอร์ ๆ
>< เราว่าพี่แนนดี้ไม่ใส่ สวยกว่านะคะ ดูสวยธรรมชาติอ่ะ
จขกท. สวยจังค่ะ ^^
นัทก้ใส่Freshlook Grey เป็นคู่แรก(ในชีวิต) เหมือนกันคะ
ใส่สบายมากๆๆๆ

ปล** พีแนนสวยมากกกกกกกกกกก!!!!!!!

สวยมากกกกกกกกกกกทั้งคนทั้งคอนแทค

แต่เค้าลองใส่แล้วรู้สึกว่ามันถอดยากอ่า มันลื่นๆ

พี่แนนสวยเสมอ
 ชอบคนนี้จัง ^^
 ว้าวว ใส่แล้วเซ็กซี่มากๆ เลยค่ะ ^^ ไม่ใส่ก็สวยๆ

พี่แนนสวยตลอดเวลา
พระเจ้าา
พี่แนนดี้โครตสวยอ่าาา

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again