รูขุมขนกว้าง ใช้อะไรดีค่ะ

คือเป็นคนผิวมันมากในช่วงทีโซน   และ ส่วน บริเวณณแก้ม - หน้าผาก

จะมีรุขุมขนที่เห็นชัดมากโดยเฉพาะตอนออกแดดเนี่ยค่ะ น่าเกลียดมากๆเลย

ใครพอจะมีสกินแคร์ ดีๆราคาไม่แพงมาก  แนะนำบ้างค่ะ

ลองใช้พวกมอยส์เจอร์ไรเซอร์ อะไรพวกนั้นดูไหมค่ะ ส่วนตัวเราใช้ Normaderm Refine Essence ของวิชี่อยู่
ก็ช่วยเรื่องรูขุมขนได้ดีเหมือนกันนะ รู้สึกเหมือนรูขุมขนเล็กลงแถมทำให้หน้าใสขึ้นด้วยจ้า

เหมือนกันเลย อยากลองใช้ของ Rojukiss เห็นเพื่อนๆส่วนใหญ่ที่รู้จักบอกว่าใช้ดี แต่Vichy เพื่อนบอกถ้าดีก็ดีเลย ถ้าแพ้ก็หนักอยู่ เลยยังไม่กล้า เพราะผิวก็แพ้ง่ายอยู่ มันด้วย สิวด้วย เลยไม่กล้าลอง 
ลองใช้ skin theory เป็นเซรั่มจากประเทศญี่ปุ่น เราใช้แล้วหน้าเนียนขึ้น รูขุ่มขนกระชับขึ้น และไม่แพ้ด้วย เป็นเวชสำอางอ่อนโยน แต่ใช้แล้วเห็นผล
 โรจูคิส
 เราว่าเป็นไปตามอายุอ่ะ แต่เราพยายามล้างน้ำธรรมดา หรือ เย็นๆไปเลยจะดีกว่า แล้วก็พยายามไม่ให้ยาสระผมไหลมาโดนหน้ามากนัก พอไหลมาโดนมันลื่นๆล้างแรงๆก็รูขุมขนกว้างได้นะ 

โรจูคิส ถ้าหยุดใช้จะกลับมาใหญ่เหมือนเดิมมั้ยค่ะ
ขอถามด้วยคนค่ะ ถ้าใช้โรจูคิสแล้วหยุดใช้รูขุมขนจะกลับมาใหญ่เหมือนเดิมไหมคะ
พอดีเห็นที่เซเว่นน่าสนใจเลยอยากลองใช้ดู
ใช้โรจูคิสแล้วไม่ได้ลดลงอ่าค่ะ แอบกว้างขึ้นด้วย คิดว่าแล้วแต่คนนะคะ
ลองใช้มาหลายอย่างแล้วค่ะ โลจูคิสก็ลอง สำหรับตัวเองแล้วไม่เห็นผลอันใดกับหนังหน้าเลย
ตอนนี้เลยมองดูพวกทำเลเซอร์ต่างๆ ไม่รู้ที่นิติพลมีรึป่าว แต่ว่าจะลองเข้าไปดูที่ของขวัญคลินิคก่อน เพราะเคยทำ carboxy ทีนี่แล้วเค้าบริการดี
ตอนนี้รูขุมขนใหญ่จนแมวตกไปตายได้อ่ะคะ ทาแป้งแล้วไม่เนียน
เห็นบางคนเสิชกูเกิลนะค่ะ เขาว่ามันใหญ่ขึ้นหลังเลิกใช้อะ จ้า
 เคยใช้โรจูคิส ไม่ได้ผลเหมือนกัน หน้ามันและแอบแพงด้วย
ลองรังไหมโสม สีขาวรึยังคะ รูขุมขนกระชับ หน้าเนียนมากกกก ผิวละเอียดขึ้นด้วย

อะ ช่วยเรื่องหลุมสิวด้วยนะ
โหวต รังไหมโสมอีกคน ไม่ต้องมานั่งถอนสิวเสี้ยนแล้ว หน้าเนียน รูขุมขนกระชับสุดๆ แต่เราใช้สีเหลืองอะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again