คอนซีลเลอร์

เพื่อนๆใช้คอนซีลเลอร์ยี่ห้ออะไรกันบ้างคะ  พอดี จขกท. เป็นคนนอนดึก ใต้ตาคล้ำมาก อยากจะหาคอนซีลเลอร์ใช้บ้าง แต่บังเอิญว่า จขกท. ไม่เคยใช้ซะด้วยสิ แต่ก็ดันรู้ว่า ใช้คอนซีลเลอร์ปกปิดใต้ตาคล้ำได้ดีมาก เลยอยากจะรบกสนหน่อยค่ะ แนะนำยี่ห้อหน่อย เอาราคานักศึกษานะคะ แล้วอยากจะทราบด้วยว่า ทาแล้วมันจะเป็นคราบง่ายมั้ย พอดีเป็นคนเหงื่อออกหน้าเยอะนิดหน่อย กลัวทาแล้วจะเป็นคราบอ่ะค่ะ ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ตอบ คอมเม้นนะคะ 
 เค้าใช้ m.a.c. กระุปุกสองแล้วค่ะ กลบกิ๊งดีค่ะ ราคาประมาณ 700-800 แต่ใช้ได้นานมากขอบอก ปีนึงเลยค่ะ

อีกอันก็ revlon ไม่เคยใช้นะคะ แต่เห็นออกใหม่ ราคา 400 ประมาณนี้ค่ะ เป็นแท่งๆ ลองดูนะคะ
ตัวเราเองก็เป็นนักศึกษาค่ะ แถมเป็นนักศึกษาที่ไม่ได้ทำงาน พาร์ทไทม์ ด้วย เลยขอแนะนำว่า

ตอนที่เราไปซื้อคอนซีลเลอร์เนี่ย ไปซื้อที่ร้านที่เค้าขายเครื่องสำอางค์ทั่วไปอ่ะค่ะ ที่ไม่ใช่เคาน์เตอร์ด้วยค่ะ

ถามเค้าว่า พี่มีคอนซีลเลอร์ มั๊ย เค้าก็หยิบมาให้ 60 บาทค่ะ พูดไปก็อายเหมือนกันนะคะ

ถ้าไม่รักกันจริง ไม่เล่านะเนี่ย

ก็โอนะคะ ไม่ไหล ไม่ย้อย เป็นแท่งคล้าย ๆ ลิปสติกค่ะ

เราก็ นศ. ค่ะ แต่เราใช้2แบรนด์ คือ DHC 4xx.- กับ Kanebo impress 22xx.- ค่ะ
แต่แนะนำเลยว่าอยากได้ดีมากๆ ปกปิดสนิทไม่ไหลย้อย ไม่คราบ ไม่เคลื่อน ไม่หลุด ก็ต้องลงทุนนิดนึงค่ะ
เพื่อผลลัพธ์ที่เราพอใจ

DHC สำหรับเรา ก็โอเคในระดับนึง ถ้าริ้วรอยไม่มากนัก พอกลบได้อยู่ ไม่เป็นคราบ แต่ไม่ทนทั้งวัน
Impress ราคาสูงมาก แต่ติดทนขั้นเทพ มันเป็นแบบ3หลุม มีปิดแพนด้าโดยเฉพาะคือสีแซลมอล อีก2หลุมคือ สีเนื้ออ่อนและเข้มค่ะ

ถ้าอยากได้ราคา นศ. จริงๆ ก็มี คอนข้าว กับ คอนของmissha under brightner และเมเบอลีนเคลียร์สมูท ค่ะ
คอนข้าว 2xx.- แอบเป็นคราบ ถ้าทาหนาเกิน และเกลี่ยไม่ดี
missha 2xx.- เนื้อบาง สำหรับแพนด้าบางเบา
เมเบอลีน 1xx.- เนื้อบาง สีออกเหลือง ปิดได้ดีระดับหนึ่ง ราคาประหยัด

** ก่อนซื้อควรดูรีวิวเยอะๆเพื่อเป็นการตัดสินใจค่ะ บางคนใฃ้ดีแต่เราอาจจะใช้ไม่ดีก็ได้ ของทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับสภาพผิวของเราด้วยค่ะ
ก่อนที่เราจะตัดสินใจซื้อเราหาดูรีวิวมากมาย ทั้ง MAC แบบที่เป็นหลอดบีบก็น่าสน Shu แบบตลับเล็กๆก็น่าลอง อีกยี่ห้อที่เราอยากได้มากก็คือ RMK ค่ะ แต่ จ.ที่เราอยู่มันไม่มีขาย แย่จัง>,<" (แอบบ่นซะงั้น)

ลองตัดสินใจดูนะคะ ^ ^

ปล. คอนปิดแพนด้า ควรจะเป็นสีออกส้มๆที่เรียกว่าสีแซลมอล หรือสีพีชค่ะ เพราะช่วยกลบสีคล้ำของแพนด้าได้ดีค่ะ

โอ้โห ข้อมูลดีมากๆเลยค่ะ ขอบคุณนะคะที่ให้คำแนะนำ แต่ จขกท. ด้อยแระสบการณ์ค่ะ ยังไงจะลองดูหลายๆอย่าง จะได้รู้ว่าอันไหนดีไม่ดี ส่วน revlon น่าสนใจอยู่ แต่ก็ไม่รู้จะดีรึเปล่า เห็นออกใหม่  ฮี่ๆๆ
อ้ออลืม  อยากจะถามว่า DHC ใช้ดีมั้ยอ่ะคะ  

คิวเพลสอ่ะตัวเองใช้ดีน่ะเหมือนสามหลุมของโอพีเลยมีสามสีด้วยที่สำคัญมันถูกเพราะเราเปนสมาชิกเราคาเต็มจะ199แต่เป็นสมาชิเลยร้อยกว่าบาทเองจ้า

เหรอคะ   โชคดีที่เป็นสมาชิกของคิวเพลสด้วยสิ แต่ไม่มีโอกาสได้เข้าไปซื้ออะไรเลย น่าสนใจค่ะ ขอบคุณค่ะ
เราใช้ revlon อยู่ค่ะ ไม่เป็นคราบ แต่ไม่ค่อยปกปิดเลยค่ะ ของ handskin ดีมากค่ะ ใช้แล้วติดใจเลย แต่จำราคาไม่ได้ไม่เกิน 700 ค่ะ ใช้ได้นานเกือบปีเลยค่ะ
ราคานักศึกษาแนะนำ mistine cover all spot correcting concealer ค่ะราคาก็ ประมาณ 80 บาทลักษณะเป็นแท่ง เราลองใช้ดูแล้ว ก็ดีนะ แต่เนื้อไม่หนามากนะ ถ้าไม่อยากให้เป็นคราบ ให้เอาแท่งแตะใต้ตาเบาๆ จนคาดว่าปิดแพนด้าได้หมด หลังจากนั้นให้ลงแป้งสีโทนสว่างกว่าผิวนิดหน่อยตาม 
เราชอบ lunasol under eye base ค่ะ ปิดได้โอเคอยู่ ราคาประมาณ1050 บาท (ยังไม่ลด)  ถ้าใครชอบบางเบาเป็นธรรมชาติเราเชียร์ตัวนี้ค่ะ  เกลี่ยง่าย ติดทน ไม่เว่อร์ ที่ใช้เราก็ไม่เป็นคราบนะ เคยใช้ไปตะลุยงานรับปริญญา เหงื่อออกสุดๆ ก็ยังโอเคอยู่ค่ะ  ราคาน่าจะถูกกว่า RMK และ Impress
เราเคยใช้อยู่ 2ตัวคร่ะ Maybelline กับ Revlon คร่ะ

Maybelline clear smooth
เนื้อครีม เนื้อบางเบา เราคิดว่าปกปิดได้ระดับนึง ถ้าใช้ปกปิดรอยสิวก็อยู่ได้ไม่นาน
เหมาะสำหรับปกปิดแพนด้า หรือพวกริ้วรอยเล็กๆน้อยๆมากกว่า

Revlon Photo Ready Concealer
เป็นแท่ง ปกปิดได้ดี เนื้อไม่แห้ง ติดทนนาน สีกลืนไปกับสีผิว และมีถึง 4 เบอร์ให้เลือกคร่ะ
เหมาะสำหรับปกปิด รอยสิว และรอยต่างๆได้ดีเยี่ยมคร่ะ
โดยส่วนตัวชอบมากๆคร่ะ ความมั่นใจกลับมาอีกครั้ง ^^

เอารีวิวของคุณเดียร์มาฝากกันคร่ะ
http://www.pilok4u.com/read.php?tid=2944

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again