คลินิคทำฟันที่ไหนดีๆบ้างอ่ะคะ

สวัสดีค่ะ

คือว่า จขกท ต้องไปผ่าฟันคุดด้านบนข้างขวา คุณหมอที่คลินิคประจำเค้าบอกว่าเป็นเคสยาก

ก่อนหน้านี้ก็เคยผ่าฟันคุดด้านล่างมา 2 ซี่แล้วนะ นึกว่าจะจบแล้ว แต่ก็ยังไม่จบ ยังเหลือด้านบนอีก

สู้ค่าผ่าฟันคุดที่คลินิคประจำไม่ไหวแล้วอ่ะค่ะ โดนไปราวๆ 7 พัน ได้แล้ว นั่นคือเคสธรรมดานะคะ

สาวๆเคยไปผ่าฟันคุดที่ไหนที่คุณหมอใจดีๆ มือเบา แล้วก็ราคาไม่แพงเว่อบ้างป่ะคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ตอนนี้บอกตรงๆนะ จิตตกมาก กลัวอ่ะค่ะ เพราะทั้งคุณหมอ ทั้งผู้ช่วย ก็กรอกหูว่ามันทำยากๆๆๆๆ

แนะนำให้ทำกับคุณหมอที่จบเฉพาะทางศัลยกรรมช่องปาก กลัวจังเลยอ่าาา

เราว่าน่าจะไปโรงพยาบาลนะคะ ถ้าเคสยาก
เราไม่เคยผ่าฟันคุดอ่ะ เคยถอนฟันนกราม แล้วก็ฟันธรรมดา มาประมาณ 5 ซี่ได้คร่ะ หมอเค้ามือเบาดีคร่ะ
เราทำอยู่ที่ คลีนิค หมอนก แถว ม.กรุงเทพ เขตรังสิต ร้านอยู่ซอยหอข้าง ม.กรุงเทพ เลยจร้า
ผ่าฟันคุดเราว่าไม่น่าจะถึง 7,000 บาทนะคร่ะ เเพงมั๊กมากเลย
เด๋ว เราเอาเบอร์ให้ตัวเอง โทรไปสอบถามดูนะจ๊ะ 086-3961633 / 02-5163339
ลองโทรไปสอบถามดูนะคร่ะ   สู้สู้นะคร่ะ
เคยผ่าที่คณะทันตจุฬาค่ะ (ไม่ใช่ที่รพ.จุฬานะคะ) .. พอดีปวดฟันพร้อมเพื่อนพอดี ของเพื่อนนี่เคสยาก ฟันนอนราบเลยค่ะ แล้วคุณหมอฟันประจำของเพื่อนบอกให้มาหาอจ.ที่นี่ (ขอโทษทีค่ะ เราจำชื่ออจ.ไม่ได้) เราเลยนัดทำวันเดียวกันกับเพื่อนเลย ...นัดมาทำคลีนิกนอกเวลาค่ะ สะดวกดี ราคาจำไม่ได้ค่ะ เพราะหลายปีมากแล้ว แต่ไม่แพงค่ะ ...เราว่าถ้ามาตรวจตามรร.ทันตแพทย์ พอเจอเคสยากเค้าก็จะส่งให้อจ.ทำละค่ะ แต่ถ้าอจ.ดังๆ อาจต้องรอคิวนานหน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again