ถามทางไป เดอะมอลงามวงวาน

จากมีนบุรี ไปเดอะมอลงามวงวาน ไปยังไงอะค้ะ
ไปไม่เป็นอ่า  >< สาวๆจีบันช่วยบอกทางทีนะค้ะ

พรีสสสสสสสสสสสสสสสสสสส
 มีนบุรี มีรถเมล์อะไรผ่านบ้างคะ จะได้บอกทางถูกค่าา
ฝ้ายไม่รุ้เลยอ่าค้ะ  TT^TT
เอ่อ แล้วมาสวนจตุจักร หรือเซนทรัลเวิร์ล อะไรพวกนี้ถูกมั้ยอ่ะคะ ?
ถูกค้ะๆ นั่งรถตู้มีนบุรี-สวนจตุจัก แต่ไปงามวงวานไม่เป็น !!
 แนะนำให้ลง ม.เกษตร เลยค่ะ นั่งฝั่งตรงข้าม ม.เกษตร จากนั้นต่อรถตู้ที่เขียนว่า เดอะมอล์งามฯ ได้เลยค่ะ รถตู้จะจอดเลยเดอะมอล์มานิดนึง หรือ รถเมล์สาย 63,104 ก็ได้ค่ะ 
มีรถตู้มีนบุรี-เดอะมอลล์งานวงศ์วาน วินอยู่ตรงข้ามตลาดมีนบุรีหน่ะคะ
 อ่อ ใช่ เราลืมรถตู้สายมีน นี้เลย
อู่..อยุ่ตรงข้ามตลอดมีนเลยหรอค้ะ  ??
 มีรถตู้เดอะมอลงามผ่านนะคะ
แต่ไม่จอดหน้าเดอะมอล จะไปจอดตรงพัน์ทิพย์แทน
ซึ่งเดินไกลมาก...
เง้อ..ไกลมากเลยหรอ TT^TT ทำไงอ่า   ?
วินอยู่ตรงข้ามตลาดมีนคะ จะจอดอยู่ในซอยเข้าไปนิดเดียว ปากซอยจะมีคนยืนเรียกผู้โดยสารอยู่ ถามคนแถวนั้นก็ได้คะ ตอนเราไปครั้งแรกก็อาศัยถามเอาเหมือนกัน หาง่ายคะไม่ต้องกลัวหลง

มีรถตู้จากมีนบุรีไปถึงงามวงศ์วานค่ะ รถตู้จอดในซอยข้างธนาคารซีไอเอ็มบี

ไม่ไกลมากก ขนาดนั้นค่ะ พอเดินได้ ประมาณ 1 ป้ายรถเมล์น่ะค่ะ เพราะรถตู้ มันชอบขึ้นสะพานแล้วมันก็เลยเดอะมอลล์
จากพันธุ์ทิพย์ ไปเดอะมอลล์ไม่ไกลมากค่ะ เดินแปบเดียว
รถตู้ที่เขียนว่าไป มีนบุรี จตุจักร จะผ่านเดอะมอลนะ เคยขึ้นจากเดอะมอลไปเจเจประจำ
มีรถตู้ผ่านคะ มีนบุรี -เดอะมองาม น่าจะขึ้นตรงแถวๆตรงข้ามตลาดมีนนะคะ ถึงเดอะมอเลย

เวลากลับก้อขึ้นรถตู้กลับได้คะ ขึ้นที่แกรนด์พลาซ่าตรงข้ามเดอะมองามคะ

หรือถ้าจะนั่งรถเม ก็นั่ง 26 จากตลาดมีน (บอกว่าลงอมรพันคะ)

แถวม เกษตรนะคะ พอผ่านแยกเกษตรแล้วลงเลย แล้วข้ามไปฝั่งตรงข้าม

ขึ้น 63 บอกไปเดอะมองามได้เลยคะ^^
 นั่ง 26 มาลงวัดพระศรีก็ได้ค่ะ แล้วต่อ522  ถ้านั่งรถบัสมันจะไม่ขึ้นสะพานแบบรถตู้ ลงหน้าเดอะมอล์ลได้เลย
1 นั่งรถตู้มีนบุรี - เดอะมอลล์งามวงศ์วาน
2 นั่งรถเมลล์มาลงวัดพระศรี แล้วต่อ 114 (นนทบุรี - ลำลูกกา) หรือไม่ก็ 522 (รังสิต - อนุเสาวรีย์)
3 นั่งรถเมลล์มาลงแยกเกษตร ข้ามถนนมาขึ้นฝั่งตลาดอมรพันธ์ ขึ้นรถเมลล์ที่เขียนว่าไปนนทบุรีจ้า

ปล,นั่งรถเมลล์มา รถจะจอดป้ายหน้าเดอะมอลล์เลย  แต่ถ้านั่งรถตู้ รถจอดหน้าพันทิพย์พลาซ่า ห่างจากเดอะมอลล์งามวงศ์วานประมาณ 1 ป้ายรถเมลล์ ระหว่างทางเดินกลับมาเดอะมอลล์มีร้านข้ายเสื้อผ้า + เครื่องสำอางค์ให้ช๊อปปิ้งด้วยนะเออ (มีร้านเครื่องสำอางค์ขายส่งชื่อเสนาเทรดดิ้ง สาขา 2 ด้วย เครื่องสำอางค์ราคาขายส่ง)
ไปเดอะมอล์งามยังไงอ่ะจากลาดกระบัง
จากรามอินทรา 39 มีรถเมย์หรือรถตู้ที่ไปพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน สายไหนบ้างค่ะ
จากแยกลำลูกกาจะไปเดอะมอลล์งามวงวานไปรถเมล์สายอะไรคะขึ้นฝั่งตลาดหรือฝั่งตรงข้ามคะ
ขอบคุนน๊า
จากรามอินทรา กม. 4ไปงามวงวานมีรถตู้ไหมครับ
จากรามอินทรา. กม.4ไป ม. ธุรกิจบรรณดิฐประชาชื่นมีรถตู้ไหมครับผม
จากบิ๊กซี extra ไปthe mall งามวงศ์วาน ยังไงคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again