กระทู้พลีชีพ : พยายาม Up สวย มาได้ 3 อาทิตย์แล้วเป็นไงบ้างค่ะ

2 20
เมื่อต้นเดือนได้ไปงานแต่งงานเพื่อนมาค่ะ  ไปเจอเพื่อนเก่าๆ เยอะเลย แต่ละคนโอ้วแม่เจ้า 

นี่งานแต่ง หรือว่างานแฟชั่นโชว์กันนี่  แต่ละนางสวยงามกันแบบไม่เกรงใจเจ้าสาวเลยอ๋า

(แสดงว่าเราเกรงใจเจ้าสาวนะ เลยดูสู้คนอื่นไม่ได้  55555  )  พอกลับมาก็เลยไม่ได้แล้ว

ฉันต้องดูแลตัวเองให้มากกว่านี้   เริ่มแบบว่าสำรวจตัวเองก่อนเลยค่ะ   จุดบกพร่องที่เห็นนะค่ะ

สภาพหน้าเราค่ะ

1 มีสิว  หน้าไม่เนียน

2 หน้าหมอง

3 แบบมีริ้วรอยหน่อยๆ  ช่วงแก้มกับหน้าผากค่ะ แต่ไม่ชัดมาก

เริ่มเลยนะค่ะ

1 เรื่องสิว  เราพยายามรักษาสิวให้หายค่ะ  เลยไปซื้อตัวแต้มสิวของ Boot  มา ค่ะ  จะใช้แต้มกลางวัน กับกลางคืน

จะแบ่งใช้คนละข้างค่ะ  ด้านใสๆ จะเป็นตัวที่ทากลางวันค่ะ  ส่วนด้านขุ่นๆ จะเป็นตัวทาแต้มสิวกลางคืน

ทาไปแล้วจะรู้สึกเย็นๆหน่อยค่ะ แล้วตัวครีมก็จะซึมลงไปค่ะ ทิ้งไว้แปปเดียวก็แห้งแล้ว ที่สำคัญ กลิ่นหอมดีค่ะ

2 เรื่องหน้าหมอง กับเรื่องริ้วรอย  เราไปหาข้อมูลมาเค้าบอกว่า ถ้าเราใช้ครีมบำรุงที่มีส่วนผสมของทอง

จะช่วยให้เราผิวหน้าดูดีขึ้น เนียนขึ้น  และช่วยเรื่องริ้วรอยได้ ก็เลยไปสรรหามาค่ะ ตอนแรก เล็ง เซรั่มทองคำ

ของ Etudy ไว้ค่ะ แต่เราว่าแอบแพงเกินกำลังของเรา   ก็เลยไม่เอา หาไปหามา มาเจอ  เซรั่มทองคำของ

Diana ที่มีขายตามร้านขายยาในห้างค่ะ  อีกอย่าง  เพื่อนเราก็ใช้อยู่ บอกว่าใช้ดีเหมือนกัน เราก็เลยลองซื้อมาใช้ดู

เราทาเช้า-เย็นค่ะ   หลังล้างหน้าให้สะอาด แล้วเราก็จะเอาตัวแต้มสิว ทาตรงจุดที่เป็นสิวก่อน แล้วก็ตามด้วย

เซรั่มค่ะ

3 เพื่อริมฝีปากสุขภาพดีค่ะ   จุ๊ฟ  จุ๊ฟ

อันนี้ทากลางคืนก่อนนอน

อันนี้ทากลางวัน

4. เพื่อความสวยครบสูตรของผู้หญิงค่ะ นี่เลย  ครีมทามือค่ะ เพื่อสุขภาพดีของมือและเล็บ
แบบว่าเวลาใครบางคน จับจะได้รู้สึก นุ่มๆไง ฮ่าฮ่า

ทำแบบนี้ได้ประมาณ 3 สัปดาห์แล้วค่ะ ผลที่ได้ประมาณนี้อ๊ะ

รู้สึกหน้าขาวขึ้น ริ้วรอยลดลง เรื่องสิวก็ลดลงด้วยค่ะ แต่ยังมีรอยสิวอยู่

อ๊ะ  T T

เฮ้ออ.......ขอจบการรีวิว Up สวย ของตัวเองเพียงเท่านี้ก่อนนะจ๋า   เพื่อนๆว่าเป็นยังไงบ้างค่ะ  หน้าเราดีขึ้นหรือเปล่า

หรือใครมีเทคนิคดีๆ เรื่อง Up สวย  แนะนำเราด้วยนะค่ะ

roxypop

roxypop

hello

FULL PROFILE