สาวก FitFlop เข้ามาคุยกันหน่อยจ้า

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบันทุกคน

เรากำลังสนใจรองเท้ายี่ห้อ FitFlop อยู่ค่ะ เห็นว่าเป็นรองเท้าเพื่อสุขภาพ

ด้วยและมีความสวยอยู่ในตัวด้วย ดูแล้วน่าจะ

ใส่สบาย
มาก ใครที่ใส่อยู่ หรือมีความสนใจเหมือนกันช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยนะ

คะ ขอบคุณค่ะ ^^

ปล.ไม่ทราบว่าเคยมีคนตั้งกระทู้แล้วหรือยัง?????
อาจจะไม่เกี่ยว สักเท่าไหร่ แต่...อยากรู้ว่ารองเท้า FitFlop นี่หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ

ก็ถือว่าดีนะค่ะ ช่วยได้เยอะเลย เดินทั้งวันไม่เมื่อย พิสูจน์มาแล้วจากงานรับปริญญาเพื่อน

ถ้าหาซื้อตามช็อปก็ที่ central มีแน่ๆค่ะ ไม่งั้นก็ web pre ต่างๆ แต่ web ก็ต้องดูดีๆหน่อย

ลองดูใน face ของ fitfilop thailand ก็ได้นะคะ จะบอกตำแหน่งของ shop เอาไว้

เดอะมอลล์บางกะปิ พารากอน ก็มีคะ

ใส่อยู่ค่ะ แต่คิดว่า มันก็คือรองเท้าแตะพื้นยาง ซึ่งใส่สบายกว่าส้นสูงแน่นอน
ใส่แล้วโดนคิดว่าท้อง(เพราะความอ้วนด้วย)เลยว่าจะเลิกใส่ละ
แต่ก่อนใส่รองเท้า naturalizer ยังไม่เห็นมีคนทักเลย ฮึ 

ใส่ดีมากๆค่ะ ติดใจเลิกใช้ส้นสูงเลย คว้าคู่นี้ใส่เกือบตลอด เดินแล้วสบายเท้า เซฟหัวเข่าและหลังด๋อยๆเดี้ยงๆของเราด้วย
 เคยคิดว่า Crocs สบายสุดๆ แล้ว แต่พอทำงาน event เดินทั้งวัน เมื่อยมาก........... ไม่ไหวแล้วผ่านร้านเลยซื้อ Fitflop มาเปลี่ยน โอ้ว......มันเริ่ดมากค่ะ

เราว่ามันก็ไม่ได้ช่วยเรื่องสุภาพเท่าไหร่นะ ที่ซื้อมาเพราะพี่สาวบังคับ คือมันจะเอาส่วนลดนั่นเอง(พี่เรามี4คู่) แต่ว่าที่ยอมซื้อเพราะว่ามันกันลื่นดี พอดีเราชอบวิ่งอ่ะ ตอนนี้ใช้มาเกือบปีแล้วสภาพก็เยินๆอ่ะ เลยว่าจะเปลี่ยนรองเท้า แต่พอซื้อยี่ห้ออื่นมาก็ตัดใจทิ้งคู่นี้ไม่ได้ คือว่าติดไปแล้วอ่ะสุดท้ายก็ต้องตัดใจไปซื้อยี่ห้อเดิม สรุปนะถ้าคิดจะใส่ยี่ห้อนี้ รับรองว่าไม่สามารถเปลี่ยนยี่ห้อได้แน่นอน
ปล.โทษทีนะค่ะเล่ายาวไปหน่อย แต่สรุปน้อยมาก ^_^

ขอบคุณสาวๆทุกคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นค่ะ ไม่ทราบว่าสาวๆที่ใส่อยู่ซื้อจากที่ไหนกันบ้างเอ่ย

เซ็นทรัลสาขาไหนมีให้เลือกหลายๆรุ่น และราคาตามรุ่น แต่ละรุ่นราคาเท่าไหร่บ้าง

รุ่นใหนฮิตในหมู่สาวๆบ้างคะ

แล้วอีกอย่างตอนนี้เท่าที่เหนคือมีแบบที่ made in chinaซึ่งแบบนั้นน่าจะขายที่ไทย แต่อันที่อุตส่าไปซื้อถึงลอนดอน made in Thailandคร่าาา
เราใส่รุ่น ที่เป็นแบบหนีบอ่า  แอบเจ็บตรงระหว่างนิ้วโป้งกะนิ้วชี้  เจ็บจนแดงเลยอ่า เพราะมันเสียดสีกัน  ใครพอมีวิธีแก้ช่วยบอกที T_T

ขอบคุณค่ะ

คุณ
keasirima จริงหรอคะ แต่ส่วนใหญ่ของยี่ห้อนี้ที่เป็นแบบของผู้หญิงก็แบบหนีบนี่แหละค่ะ ว้าาา แย่จัง

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น