How-to Neonoise

119 178
PEARYPIE:  Neonoise

สวัสดีค่ะ กลับมาเจอกับแพรอีกแล้ว อย่างอื่่นเลยต้องขอโทษทุกๆคนที่ทำให้รอนะค่ะ แพรเพิ่งเดินทางกลับมาที่ประเทศไทยได้ไม่กี่วัน ยังJetlag อยู่เลย งงๆกับเวลา ตื่นทุกเช้าตอนตีสี่ เหอๆ คอมพิวเตอร์ที่เอามาด้วยก็ไม่รู้เป็นอะไร ติดบ้างไม่ติดบ้างเลยต้องใช้คอมน้องชาย เลยไม่ค่อยชิน ไม่พูดมากแล้วดีกว่า 
วันนี้แพรมาตามTheme เลยค่ะ HOT NEON ของแพร neon จริงๆ ชื่อลุก Neonoise ค่ะ พอดีที่บ้านมีสี สะท้อนแสง อยู่ เลยถือโอกาศใช้มันซะที

Makeup Kit

1. Eye shadow- M.A.C
2.and 3. Eyebrow mascara- M.A.C
4. Loose powder H.D.- Makeup forever
5. Blush & Shading- M.A.C
6. Nail polish-American Apparel
7.Eye shadow (aquacolour) dayglo-kryolan
8.Eyelashes- Mei linda BK 316
9. Mascara- Rimmel
10.Concealer- Maybelline 24hourscolourstay
11.Stobe cream- M.A.C
12. Lipstick- Illusmasqua
13. Eyeliner- Urbay decay
14. Eyeprimer- Urban decay
15. Glue-Duo

รูปก่อนและหลัง

ขั้นตอนแรก

1. แพรลง MAC STOBE CREAM ช่วยกระจายแสงที่หน้า ตามด้วย Concealer ตัวนี้ดีจริงๆค่ะของmaybelline ทาดี เนียน ไม่เป็นคราบ วันนี้ไม่ทารองพื้นค่ะ หลังจากนั้นก็ตบแป้ง HD
2. CONTOUR หน้า (สะกดผิดในรูป) ตามรูป ที่หัวคิ้ว แก้ม แล้วก็ temple ของหน้า
3. ลงคิ้วค่ะ ใช้สีeyeshadow น้ำตาลอ่อนที่อ่อนกว่าผมสอง shade แล้วลงมาสคาร่าคิ้ว
4. ทาลิปมันเตรียมไว้เลยค่ะ

ขั้นตอนตา

1. ทา eye primer ก่อน จากนั้นใช้ eyeshadow สีเหลือง สีที่แพรใช้มันต้ิิองผสมน้ำอะค่ะ ทายากหน่อย
2. จากนั้นเลือกสีเขียวทาตรงเป้าตา ลุกนี้คนที่ตาเล็ก หรือ มีตาชั้นเดียวสามารถทำได้ด้วย แต่ต้องสร้างชั้นรอยพับตาขึ้นมาเองค่ะ ให้เหมือนกับมีตาสองชั้น **โดยที่ให้สีอ่อนอยู่ด้านล่างแล้วนำสีเข้มกว่าหรืออาจจะใช้เป็นสีดำทาเป็นเส้นคมแต่ต้องเบลนขอบนิดเดียว**
3. เบลนสีให้เข้ากัน โดยที่ให้สีเขียนเป็นรูปพระจันทร์ครึ่งค่ะ
4.ทาต้านล่างด้วย

ขั้นตาตาต่อ

1. ไล่สีต่อ โดยใช้สีเขียวเข้มเกือบดำตรงปลายตา
2. ทาด้านล่างด้วยค่ะ
3. ลง eyeliner เบาๆ ทั้งด้านบนและล่าง
4. ทาmascara ทั้งบนและล่าง ตามด้วยขนตาปลอม

ขั้นตอนสุดท้าย

1. ทาแก้มบางๆด้วยสีชมพูอ่อนๆ อย่าเยอะไปนะคะ เำพราะว่าตากับปากเด่นแล้ว
2. ลงบางสีชมพูแรงๆอันเป็นอันเสร็จ

มีไฟ UV ที่เคยใช้ตอนเรียนตรีพอดีเอามาลองเล่นค่ะ สีที่ทาสะท้อนกับไฟ หนีแม่ไป fullmoon ได้เลย 

วันนี้แพรฝาก Video มาให้ชมด้วยนะค่ะ เห็นว่าไหนๆก็ทำ how to แล้ว เจโต-เลยเอาสีมาเพ้นตัวต่อ ถ่าย Video พร้อมกับ ตัดต่อให้เสร็จ น่ารักจริงๆ
คนในVideo คือแพรเองค่ะ แฮะๆ

ขอบคุณมากๆค่ะ

ถ้าใครมีคำถามอะไร มาหาแพรที่เฟสบุ๊กนะคะ :)

pearypie

pearypie

สวัสดีค่ะทุกๆคน
อย่างแรกต้องขอโทษด้วย ถ้าพิมภาษาไทยผิด เนื่องจาก คีบอดไม่มี ปุ่มไทยให้ดู เลยต้องลองพิมมั่วๆขึ้นมา

ขอแนะนำตัวเองก่อนเลยนะตะ จะเรียกแทนตัวเองว่า แพรค่ะ

แพรเป็น สมาชิกที่นี้ได้มาหลายปีแล้ว ชื่นชอบความสามารถ และความมั่นใจที่คนไทยมี
แต่แพรไม่เคยได้มี โอกาศ ไพส ฮาวทุกับเค้า สักที

แพรอยู่ประเทศอังกฤษค่ะ จึงอยากจะมา แชร์เพื่อนๆ จีบันทุกคน พอดีแพรเพิ่งสร้างหน้า เพื่อใช้ในการลงรูปและข้อมูลข่าวสารในเรื่อง fashion, beauty trends, music และ งานที่เกี่ยวกับ เมคอัพ ในหน้าของ Facebook

www.facebook.com/pearypiemakeupartist

ถ้าเพื่อนๆคนในสนใจอยากติดตาม ขอเชิญได้เลยค่ะ

และแพรจะกลับมา พร้อมกับ ฮาวทุและ ผลงานอีกมากมาย
ช่วยติดตามกันหน่อยนะคะ

FULL PROFILE