{{ หน้าใส ๆ }} + Mask นางฟ้า + . *

ขอลบรูปบางส่วนนะค่ะ เนื่องจากไปเจอกระทู้ขายของเอาไปโพสแปะไว้

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ชาวจีบัน กลับมาอีกครั้งกับการรีวิว
ครั้งนี้มากับหน้าโทรม ๆ เอ้ย หน้าใส ๆ มั้งค่ะ
T_T ก็คือ รีวิว หน้าใสยังไงและ Mask นางฟ้า ของเล่นใหม่ค่ะ

เข้าเรื่องเลยละกันเนอะ คือ หน้าใสยังไง ?
คำถามนี้เพื่อนบางคนก็ถามมาเหมือนกันนะค่ะเมื่อก่อน
แต่เราก็เป็นคนที่ มีสิวเสี้ยน หรือสิวอุตตันเหมือนกันนะ
แต่มีวิธีรับมือค่ะ

ผู้หญิงกับสิวเป็นของคู่กันค่ะ เคล็ดลับส่วนตัวก็คือ

1.ล้างหน้าวันละไม่เกิน สามครั้งค่ะ เหมือนกับว่า เรายุ่งกับหน้าเราแค่
ตอนเช้า ก่อนนอน หรือเวลามอมแมม อิอิ ^____________^
อย่าล้างหน้ามากจนเกินไปนั่นเอง

2.ไม่ค่อยเติมแป้งหรือเครื่องสำอางตอนเหงื่อออก ก็คือ จะพยายาม
แต่งหน้าครั้งเดียวแค่ตอนเช้าค่ะ แล้วอยู่มันไปเลยทั้งวัน

3.ไม่กดสิว บีบสิว คือ ถ้ามันเกิดขึ้นมาก็พยายามอย่าไปยุ่งกับมัน
ให้หายไปเอง อย่าไปกด ไปเกา อะไรทั้งนั้น ปล่อยเขาไว้

4.ลบเครื่องสำอางออกจากหน้าเราให้หมดจด ด้วย โทนเนอร์
หรือครีมทำความสะอาดเครื่องสำอาง ล้างหน้าด้วยโฟมล้างหน้า
ให้สะอาด เช็ดให้แห้งแล้วก็นอนได้ ^___________^

อันนี้คือเคล็ดลับส่วนตัวค่ะ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะค่ะ

Ps . สิวเซี่ยน กำจัดโดย ผงขัดหน้า แต่ทำอาทิตย์ละครั้งเป็นพอค่ะ ^__^

ต่อด้วย Mask
ชื่อของมันคือ Fresh Fruit Lemon มาร์ค มะนาวนั่นเอง ^^

หรือ เรียกว่ามาร์คนางฟ้า

อันนี้คือขั้นตอนนะค่ะ ก็เหมือน ๆ กับมาร์คหน้าทั่วไป แต่เรามาร์คไว้
เป็นระยะเวลา 10 นาที ค่ะ

ให้คะแนนซะหน่อย 9 เต็ม 10

ชอบเพราะ กลิ่นหอมเลม่อนค่ะ สดชื่น
ไม่มีอาการคันใด ๆ เมื่อล้างออกหน้าก็นุ่มขึ้นค่ะ

จบการรีวิวแล้วค่ะ ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะค่ะ ^^

หน้าใสมั่กกกกกๆๆ^^
 หน้าใสมากเลยค้าา
 ขอบคุณที่มาคอนเม้นกันนะค่ะ

ใสได้อีกค่าา ไม่ต้องแต่งหน้าเลยนะเนี่ย ทำยังไงถึงไม่ให้มีรอยแดงที่จมูกอ่า T^T
@ortie  ขอบคุณที่เข้ามาชมนะค่ะ ^^

@ pich_om_95 เมื่อก่อนก็มีเหมือนกันนะค่ะ ทั้งอุดตัน ทั้งรอยแดง แต่พิมให้สมู๊ทอีอะค่ะก็ดีขึ้น แล้วก็ทำความสะอาดหน้าให้ดีกว่าเดิมอะค่ะ มันก็โอเคขึ้นนะ แต่ก็ยังต้องขัดตรงจมูกอยู่ทักอาทิตย์อะค่ะ มันจะมีสิวเซี่ยนขึ้นตลอด ^________^
 ใช้อะไรขัดจมูกหรอคะ อยากลดรอยแดงมากๆ
หน้าใสและเนียนมว๊ากกก จะได้หน้าเนียนอย่างงี้บ้างมั๊ยสักวัน

หน้าใสมากๆเลยจ้า
^

คห.บน เราไปเจอเค้าให้ใช้น้ำผึ้งขัดๆวนๆที่จมูกอะค่ะ นวดๆจนมันหนืดๆแล้วทิ้งไว้ 10-15 นาที วันเว้นวัน รูขุมขนจะกระชับขึ้น สิวเสี้ยนก็หายไปจ้า

กับอีกสูตรใช้เบ้กกิ้งโซดา อันนี้เค้าก็บอกว่าหายเหมือนกัน ลองดูน้า

@ pich_om_95  เป็นผงขมิ้นอะค่ะ สมุนไพรปทุมมาศ มีทั้งที่วัตสัน แล้วก็เซเว่น แต่ไม่แน่ใจว่าทุกสาขารึเปล่า แต่ขัดแค่ อาทิตย์ละครั้งค่ะ ขัดเบา ๆ ^^

@ LalastBlast มีสิค่ะ สู้ ๆ ผู้หญิงเราต้องไม่หยุดสวย ^^

@ ดอกอัญชัญสีม่วง   ขอบคุณที่เข้ามาชมกันนะค่ะ ^^

หน้าใสมาก ผิวดีมากจริงๆค่ะ อิจฉาจังเลยยยยยย
 ขอบคุณมากค้า ^ ^
 หน้าใสกิ๊งเลย
หน้าใสมากเลยคะ..

ใสมากๆๆๆ เราดิ หน้าลายยังกะ งูเหลือม  ทำไงดี อยากหน้าใสเหมือน จขกท.  จัง  เฮ้อ

มาร์กหน้าซื้อได้ที่ไหนอ่าคะ
ทำไมหน้าใสอย่างงี้ ตัวมาร์คซื้อที่ไหนคะ
ใสเหมือนตูดเด๊กเลยค่ะ น่าหยิกอ่ะ
หน้าใสม๊ากกกกกกกกกกก
ใสและเนียนมากกกกกกกกกกกกกกกกกก

อิจฉาจังค่าาา
มาร์คตัวนี้ซื้อได้ที่ไหนคะ
อยากหน้าใสแบบนี้มั่ง

เจิดมว๊ากก

ซื้อมาร์กที่ไหนหรอคะ

หน้าเกลี้ยงมากเลย สวดย๊อดดด >..<

อยากถามว่า....พวกมาร์คนี่ เราสามารถ แปะแล้วนอนไปเลยได้มั้ยคะ หรือว่า พอครบเวลา เราต้องไปล้างออกก่อนแล้วค่อยนอน เพราะทุกวันนี้ มาร์คแล้วนอนเลยอ่ะค่ะ 

แล้วมาร์คมะนาวตัวนี้ ช่วยเรื่องอะไรบ้างคะ ซื้อที่ไหน ในเน็ตมีขายมั้ย ช่วยเรื่องสิวได้หรือป่าวคะ...อยากรู้มากค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น