รีวิว ผมสีม่วง+ชมพู+ตุ่นๆ มึนๆ งงๆ

1 16

เริ่มเลยละกัน  
จุดมุ่งหมายการทำสีผม ครั้งนี้ คือ การทำสีชมพูอ่อน 
แต่ด้วยความมึนๆ งงๆ ขณะไปซื้ออุปการณ์ทำสีผมแบบรีบด่วน 
ก็เลย ลืมส่วนผสม อุปกรณ์อะไรหลายๆอย่างไป กลับกลายเป็นว่า สี ที่ผสมออกมาใหม่นั้น 
มันผิดเพี้ยนไปจากที่ตั้งใจ 

เป็นการผสมระหว่าง
สีเบอริน่า สีบานเย็น A24 ครึ่งหลอด +  Pixxel P36 สีบอนด์อ่อนมากพิเศษประกายหม่น (มีส่วนผสมของสีเทา หรือสีดำ นั่นเอง)

สีผมก่อนทำ  
ประมาณนี้ 

แต่มีผมที่ขึ้นใหม่ ยาวประมาณ 1 นิ้วแล้ว เลยต้องมีการฟอกผมที่โคนกันก่อนสักหน่อย 
น้ำยาที่ใช้ ตัวดิเวลล็อปเปอร์ 9% ของ พาแคร์ เบชชี่ 
ผงกัดของ Pixxel สีสว่างจัด
แต่ดันลืมฟอกผมทั้งหมดอีกรอบให้สีผมสว่างขึ้นสักระดับ 10 - 11 
สีที่ทำออกมาจะได้ไม่เพี้ยนมาก 

ฟอกผมไปเสร็จแล้ว ได้ผมแบบสีไม่สม่ำเสมอ มาเลย 
เป่าให้ผมหมาดๆ สักหน่อย 
ก่อนที่จะเริ่มทำสีผม ด้วยความที่ผมยู ค่อนข้างจะเสียมาก เลยต้องฉีดเซรั่มบำรุงผมลงไปสักหน่อย
หลังจากนั้น ก็ลงมือกันเลยโล้ด
แบ่งผมเป็นสี่ ส่วน ให้เรียบร้อย 
ขั้นตอนแีรก ต้องเริ่มทำสีจากโคนผม ด้านในก่อน เพราะบนช่วงด้านบนจะมีอุณหภูมิที่สูงกว่า 
จะทำให้สีผมนั้นติดง่ายมากกว่าผมด้านนอก และ ตรงส่วนปลายผม 

ด้วยความเริ่มรู้ตัวแล้วว่า เราลืมซื้อส่วนผสมมาไม่ครบ 
รู้ว่าสีที่ออกมาต้องออกสีม่วงมา่กกว่าจะเป็นสีชมพู  สีม่วงเป็นสีโทนเย็น 
สีโทนเย็นเป็นสีผมที่ค่อนข้างจะหลุดง่าย 
ควรที่ใช้เวลานานในการทำทิ้งไว้ และหลังจากทำสีเสร็จก็ควรจะแว๊กซ์สีผมด้วย เพื่อให้สีผมนั้นติดทนนานขึ้น
และก็ควรจะใช้ผลิตภัณท์ดูแลเส้นผม สำหรับผมทำสี 
แต่รอบนี้ เมื่อไม่ได้สีที่ถูกใจเราก็จะไม่เอามันไว้นาน 
ต้องกำจัดมันทิ้งอย่างเร็วไว อย่าเอามันไว้นานเลยยยยย ทิ้งมันไว้ ยี่สิบนาที ก็นานเกินพอ ล้างงงงมันออกซะ
สีผมรอบหน้า รอเราอยู่  ๕๕๕๕๕๕

ภาพไม่ค่อยชัด เพราะหากล้องไม่เจอ ต้องใช้คอมเนี้ยแหละถ่ายไปก่อน 
สีที่ได้ออกมา ก็อย่างที่นึกไว้ เป็นสีม่วง ชมพู ตุ่นๆ ซึ่งบางคนก็อาจจะชอบ หรือไม่ชอบ ก็ไม่รู้ 
มันเป็นผสมระหว่าง สีชมพู เหลือง เทา ออกมาเลยเป็น ม่วง เน่าๆหน่อย 

ถ้าถ่ายจากแสงแฟรช และ แสงด้านนอก สีจะชมพูสวยกว่านี้

และเมื่อหลังจากสระผมผ่านไปแล้ว สามถึง สี่ น้ำ 
สีก็หลุดออกมาเป็นสภาพดังนี้แหละ สีก็สวยไปอีกแบบ 
ออกแนวสีผมฝรั่งจ๋าๆ คนหนึ่ง พร้อมมีสีไฮไลท์ชมพู ม่วงๆ ติดมาสวย พองดงาม 

พยายามจะให้เห็นสีใกล้ที่สุด ก็ได้แค่นี้แหละ 
รอสีผมมันรอบหน้า แล้วจะมา รีวิว รายงาน ตัว ให้ได้ดูอีกที นะคะ 

เคยทำสีม่วง ก่อนหน้านี้นานมาแล้ว
ม่วง + บอนด์ประกายหม่น

gutiddin

gutiddin

นั้นแหละ

FULL PROFILE