จะทำรีเทนเนอร์ใหม่เอาสีอะไรดีอ่ะ

0 34
เมื่อ 4 วันที่แล้ว เราเอารีเทนเนอร์ไปลืมไว้ที่ร้านเย็นตาโฟ ถอดใส่กระดาษทิชชู่ไว้ พอวันรุ่งขึ้นไปถามเค้า เค้าก็บอกว่าไม่เห็น เราก็คิดไว้อยู่แล้วแหละ ว่าเค้าคงโกยทิ้งไปแล้ว นึกแล้วเสียดาย ใส่ได้ยังไม่ถึงปีเลย 3000 ก่อน เราก็คงต้องทำใหม่แหละ ทีนี้อันเก่าเป็นแบบลวดธรรมดาไม่มีสี จริงๆเราอยากได้แบบมีสีนะ แต่ตอนหมอจะทำรีเทนเนอร์ให้ ก็ไม่ถามเราเลยสักคำว่า จะเอาแบบไหน หมอก็ทำมาให้เลยแบบลวดธรรมดาเหงือกสีชมพู จริงๆเราก็เสียตังซื้อเนอะ แทนที่จะได้อันที่ถูกใจ... 

เข้าเรื่องแระ 555 เราคิดว่าจะทำอันใหม่สีม่วง เราอยากได้สีแบบเห็นชัดๆ สวยๆ เพื่อนๆว่าสีไหนดีอ่ะ แล้วตอนเราจะทำใหม่ หมอเค้าจะมีให้ดูมั้ยอ่ะ ว่าสีมันจะออกมาประมาณแบบไหน เหมือนตอนเราเลือกสียางตอนจัดฟันอ่ะ 

RiBBiN_ZoNe

RiBBiN_ZoNe

ช่วยให้คำปรึกษาด้วยนะคะ ^^

FULL PROFILE