ยืดผมกี่ชั่วโมงคะ

อยากรู้ว่ายืดผมเนี่ยใช้เวลากี่ชั่วโมงคะ เป็นคนผมหน้า ไม่ยาวมาก ประมาณ เกือบถึงไหล่   แล้วยืดไม่ควรราคาต่ำกว่าเท่าไหรคะถึงจะปลอดภัย  อ้อ แล้วก่อนยืดเค้ามีบริการตัดผมให้ด้วยมั้ยคะ
อย่างของเรา ประมาณ 3 ชม คะ
ผมยาวเกือบกลางหลัง  เราใช้น้ำยายืดผมของ shi 1000 บาทคะ
แต่ก่อนยืดของอะไรไม่แน่ใจ  แต่ 500 ก็ดีคะ  แต่ช่างบอกว่า shi ผมตรงธรรมชาติ
หลังจากนั้น ก็ยืด ของ shi มาตลอดคะ  ยืดมาได้หลายครั้งแล้ว  ประมาณเกือบปี ยืดครั้งหนึ่งคะ

ส่วนก่อนยืดจะตัดผมก็แล้วแต่เราคะ  ส่วนใหญ่เราจะเล็มตอนยืดเสร็จ เพราะบางครั้งผมช๊อตเล็ก ๆคะ 
ผมจะเสียตรงปลาย ๆ ช่วงที่เราไม่ได้ดูแล  แต่จะมีบริการสระฟรีหลังยืด 1 ครั้งนะคะ
อย่างน้อยก็สามชั่วโมงนะ เพราะต้องทำอะไรหลายๆอย่าง
ของเราตั้งห้าชั่วโมง เพราะผมหนาและเยอะมากก แต่ยาวไม่มากเท่าไหร่ -*-

ของเรายืด Shisheido ร้านประจำ แปดร้อยบาท
ถ้าจะยืดก็ราคาปลอยภัยประมาณห้าร้อยอัพนะคะ
ส่วนจะตัดแต่งทรงผมก่อน แล้วแต่เราเลย

แต่ร้านที่เราไปทำ เขามีซอยฟรี+แวกซ์เงาฟรีตั้งสองครั้งแน่ะ
แต่เราไม่เคยไปทำหรอก เพราะต้องเสียค่าสระไดร์ 5555555555

เพิ่งยืดมาสดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ

ประมาณ 3 ชม. ผมเรายาวประมาณไหล่ค่ะ สภาพผมหนาหยักโศก

แล้วก็ทำสีมาประมาณมากกว่า 5 เดือน

ใช้ Shi เหมือนกันค่ะ แต่ใช้หลายสูตรผสมกัน แล้วแต่สภาพผม ค่าเสียหาย 1100 บาท เราเน้นของมีคุณภาพค่ะ เพราะเคยลองทำยี่ห้ออื่นแล้วไม่เวิร์ค เสียเงินซ้ำซ้อน ผมเสียอีกต่างหาก

ของร้านที่เราไปนี่เค้าจะเล็มผมออกให้ก่อนค่ะ ช่างบอกเราว่าถ้ายืดแล้วเล็ม ปลายผมมันจะดีด (ไอ้เราไม่รู้หรอก ก็เออ ออ ไปกะเค้าอ่ะนะ)

เอาไปอวดแฟน.. เค้าก็บอกว่าดูเป็นธรรมชาติดีนะ อิอิ..
เราเคยยืดของ shiseido น่ะค่ะ ตอนนั้นเราผมยาวประมาณเกือบๆกบางหลัง ผมหนา ฟูมาก ยืดมา 900 บาทค่ะ
ก่อนยืด เราสไลด์ให้บางลงนิดเดียวน่ะค่ะ
 ตายละ ของเราแพงสุด  T_T ยืดชิเชโด 1500 
นาน สุด 6 ชม. ผมยาวเกือบถึงเอวค่ะ นั่งซะเหมื่อย
อยากยืดอะคะ แล้วน้ำยายืดแบบไหนดีคะ
แล้วถ้ายืดรวมราคาทั้งหมดกี่บาทคะ
วันนี้จะไปยืดน้ำยาของลอริอัล ช่างบอกคิด 2000 บาท
เป็นยืดแบบดีท็อก จะทำให้ผมไม่เสีย (เค้าว่างั้นนะ)
ก้อไม่รู้ว่าผลจะออกมายังไง ไว้จะมาบอกอีกทีนะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again