รีวิวสีผมน้ำตาลประกายแดงมะฮอกกานี

สวัสดีจ้าชาวจีบันที่น่ารักทุกๆคน 
กุ้งห่างหายจากการตั้งกระทู้สีผมไปพักใหญ่เหมือนกัน  แต่ก็ทำสีตลอดแต่ไม่ได้แวะมารีวิวเท่านั้นเอง
  พล่ามยาวเข้าเรื่องเลยดีกว่า

รอบนี้ทำที่ร้านนะคะขี้เกียจทำเองแล้วผมยาวทำลำบากมากๆ
สีผมล่าสุดของกุ้งคือสีน้ำตาลแดงประกายแดงมะฮอกกานี(ไม่พ้นแดงอีกหละ) 
กุ้งให้ช่างไล่สีนะคะ  จะสังเกตุว่าโคนจะเข้มแล้วไล่ไปอ่อนที่ปลาย

ซ้ายมือสีก่อนทำขวามือสีหลังทำ

ซ้ายมือแสงธรรมชาติขวามือใช้แฟลช

ขอบคุณทุกๆคนที่แวะมาเข้ามาชมนะคะ

Topic Details

ผมทรงนี้ท่านได้แต่ใดมา...?

• รายละเอียดของร้านที่ไปทำ
    (เบอร์โทร+สถานที่)บ้านเส้นผม

สิ่งที่ไปทำมา

• ทำสี
  • ทรีทเม้นท์
  • รวมเสียทรัพย์โดยประมาณค่าทำสี1,500฿./ค่าวิตามินก่อน,หลังทำสี1,200฿.

Hair Care

• แชมพู -
  • ครีมนวดผม -
  • ทรีทเม้นท์ -
  • Mask -
  • อื่นๆ -

DIY ทำผมเอง

• อุปกรณ์ -
  • ผลิตภัณฑ์จัดทรง -
 สวยมากกก อย่างนี้ถ้าผมดำงอกออกมาก็ดูเป็นธรรมชาติเลยสินะคะเนี่ย ^^
@hohoemu  ขอบคุณค่ะ  ที่ทำสีแนวนี้เพราะเวลาโคนดำออกมามันธรรมชาตินี่หละจ้า
 สีสวยมากเลยค่ะ  ผิวขาวมากทำแล้วเข้ากันสุดดๆ
สวยยยย แอร๊ยยยยยยยยยยย

สวยยยยยยยยยยยยย

@chokachocola  ขอบคุณจ้า
@cawaiizom  ขอบคุณจ้า
@หน้าม้าตากลมผมดำ  ขอบคุณจ้า
สวยดีค่ะ ^^

อยากจะไว้ยาวได้แบบนี้บ้างจัง
แต่พอยาวทีไรเป็นต้องไปซอยออก ทู๊กก....ที
ผมยาววสวยมากค่ะ
ดูแลผมยังไงอ่ะคะ ผมยังสวยอยู่เลย ขนาดทำสีผมบ่อยๆนะคะเนี่ย
ผมยาวสวยมากๆ
ตอนนี้ประกายแดงกำลังมาแรงเนอะ
สงสัยจะได้เวลาไปทำบ้างแล้วเรา......
@Ninja1912  ขอบคุณจ้า  เมื่อก่อนกุ้งก็เป็นนะยาวแล้วซอยทุกทีแต่เดี๋ยวนี้ท่องไว้เล็มอย่างเดียว
@pkpkpkpk24  ขอบคุณจ้า
@alimod  ขอบคุณจ้า  กุ้งเคยรีวิวสูตรหมักผมไว้แล้วจ้าลองจิ้มกุ๊กไก่ดูนะ
@Kuroyuki1982  ขอบคุณจ้า  ช่วงนี้ประกายแดงมาแรงจริงๆเนอะ
จ๋วยยยยยย.....  เกรซแอบอยากทำสีโทนแดงบ้างง่าาาจ้ะ แต่กลัวมันจะไม่เข้ากับหน้าอ่าา 
แฮ่ๆ เพิ่งทำมาแหม่บๆอยากทำอีกแระ
ทำสีนี้เหมือนกันค่ะ แต่ช่างทำไม่ค่อยเป๊ะอ่ะ  
 สวยเจิดเลยค่ะ ^^
สวยคะพี่กุ้ง:)
สีสวย ผมดูสุขภาพดีจังเลยค่ะ
สวยจังคะคุณกุ้ง
สวย ว๊ากกก อ่ะคะ

ผมสั้นนิดเดียว คงทำได้แต่ ประกายแดง รอผมยาวจะไล่สีดูบ้างดีกว่า งามมาก
ผมสวย อิจฉาจัง เราผมหยักศก - -*
(สาว) ผิวขาว กะ ผม (สี) แดง ช่างเข้ากันเสียนี่กระไร  ,,,, น่าร้ากกกก อ่ะค่ะ ^^
@เกรซ  ขอบคุณจ้า  เกรซทำสีหม่นๆสวยอะแต่กุ้งทำสีหม่นๆดับสนิทเลย
@fangbif  ขอบคุณจ้า  ทำสีนี่แล้วแต่มือช่างตอนนั้นจริงๆเนอะ กุ้งก็จะทำกับคนเดิมตลอดบางทีก็พลาดบางทีก็ถูกใจสุดๆ  เหมือนซื้อลอตเตอร์รี่เลย
@nuinuii  ขอบคุณจ้า
@beoirdly.c
  ขอบคุณจ้า
@xiaozhu  ขอบคุณจ้า
@ailadapp  ขอบคุณจ้า
@noona-pat  ขอบคุณจ้า ยาวแล้วลองไล่สีดูนะคะ
@คนมันสวย  ขอบคุณจ้า
@Princess Blue  ขอบคุณจ้า
 สวยมว๊ากกกก ใช้สีของอะไรอะคะ  แล้วสีตกมั้ยอ่าาา นู๋อยากทำ 
@mikeneko  ขอบคุณจ้า  กุ้งยังไม่ได้สระเลยช่างให้งดสระ2วันคืนนี้ครบพอดี  แต่คิดว่าแรกๆน่าจะหลุดนิดนึงนะ
ผมยาวสวยมากเลยค่ะ  .. เปรี้ยว ซ่า sexy ที่สุด 
หนูอยากให้ผมยาวววววววววว แบบพี่กุ้ง ><

ผมสวยยย มากๆเลยยยย

หนูก็ชอบทำผมสีแดง ^^

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again