รีวิวเจลว่านหางจระเข้ค่ะ หน้าลอกแพ้ ค่ะ

สวัสดีชาวจีบันทุกๆคนค่ะ 
เพิ่งตั้งกระทุ้ครั้งแรกผิดพลาดอะไรบอกด้วยนะค่ะ
เราชื่อกี๋นะค่ะ 

เจลว่านหางจระเข้ขององค์การเภสัจ

ลักษณะเป็นเจลค่ะ ใสๆ 
กลิ่มเหม็นแบบว่างหางจระเข้เรยค่ะ ไม่มีการปรุงแต่งกลิ่นค่ะ
เราใช้มาทาหน้าอ่ะค่ะ คือหน้าแห้ง ลอกเป็นขุ่ย แสบ ค้นมากค่ะเป็นคนที่หน้าแพ้ง่ายมาก
ใช้ผลิตภัณท์ที่มีแอลกอฮอล์ไม่ได้เรยค่ะไปเจอเจลตัวนี้มากค่ะ
เจลว่านหางจระเข้ ขององค์การเภสัจ ใช้ครั้งแรกมีความรู้สึกเย็นหน้ามากค่ะ
ซึมเข้าหน้าง่ายมาก แต่กลิ่นนี้ขอบอกว่าแรงมากค่ะ 

นี้คือสภาพหน้าก่อนใช้ค่ะ มันเลวร้ายมากเรยใช้มัยค่ะ
ไม่อยากออกจากบ้านเรยค่ะ ทาครีมอะไรก้อเอาไม่อยุ่ค่ะ ใช้เบบี้ออยทาหน้า ยังแสบมากเรยค่ะ
สภาพหน้าเหี่ยว และหมองคล้ำมากค่ะ
v

V

V

V

หลังจากใช้เจลว่านหางจระเข้ 
ประมาณ  3 วันค่ะ
หยุดใช้ครีมที่เคยใช้ทั้งหมด ล้างหน้าด้วยน้ำเปล่า
ทาเช้าและก่อนนอนค่ะ

หลังจากใช้ได้ 7 วันค่ะ

v

v

v

สภาพหน้าปัจจุบันค่ะ

V

V

V

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามดูจนจบนะค่ะ

ล้ำมากๆๆ น่าใช้อ่ะ
เท่าไหร่อ่าค่ะ จะได้ซื้อใช้มั้ง
ลืมบอกราคา อ่ะค่ะ
ราคา45- 50 บาทอ่ะค่ะ แล้วแต่ละที
เราซื้อที่ร้านขายยาทั่วไปอ่ะค่ะ  ยี่ห้อ phyto care เป็นขององค์การเภสัจอ่ะค่ะ

หน้าแพ้ง่ายเหมือนกันคะ กล้าๆๆกลัวๆแต่ก็ตัดสิ้นใจเพราะ iceflowers เป็นคนแนะนำและก็หาข้อมูลตลอด ตอนนี้หน้าเริ่มดีมากมายหลังจากแพ้โฟมล้างหน้า หน้าทุเรศมา 3 อาทิตย์ได้ พอใช้ตัวนี้ได้วันสองวันหน้าดีขึ้นมาเลยคะ ก่อนนอนก็ทาเยอะๆ ไม่รู้สึกคันหน้าตอนกลางคืนเลย ขอบคุณนะค

ใช้เหมือนกันเลยค่ะ ชุ่มชื่น ชุ่มชื่น
ใช้อยู่เหมือนกัน บำรุง+แก้อักเสบ จากสิวได้ด้วย ชอบมากกกก
เริ่ด!
เราก็ใช้อยู่ยี่ห้อนี้ไม่ชอบเลย กลิ่นแปลกๆ แต่ก็พอใช้ได้อยู่ซื้อตอนน้ำท่วมเรื่องมากไม่ได้เพราะมันไม่มีให้ซื้อ
มันมีแบบกระปุกใสๆเราว่าอันนั้นจะดีกว่า กลิ่นก็ดีกว่า ใช้ดีกว่าด้วย(ผลจากการเปรียบเทียบส่วนตัว)
 เราก็ใช้ทาตอนที่รักษาสิวค่ะ มันดีมาก (ถ้ารับกับกลิ่นมันได้)
ราคาไม่แพง ไม่แพ้ แถมชุ่มชื้นด้วย ^_^
 ไปซื้อมาใช้บ้างดีกว่า ขอบคุณมากนะคะ
 ซื้อมาเหมือนกันทำใจกับกลิ่นไม่ได้จริงๆ เห็นรีวิวนี้ ต้องไปขุดขึ้นมาใช้บ้างแล้ว

เราก็ใช้เหมือนกันค่ะ แต่เป็นยี่ห้ออื่น ยิ่งแช่เย็นไว้แล้วเอามาทานะ โหยย ทั้งหน้าใส ทั้งสดชื่นค่ะ

ซื้อตามเรียบร้อยแล้วค่า
จะไปซื้อเย็นนี้เลยค่ะ ได้ผลจริงๆ  ไม่ทำให้ผิดหวัง สุดยอดครีม ราคาถูกและดีจริงๆ
มายืนยันอีกคนว่าดีจริง ใช้ประจำ ฟันธง!!! กิกิ 
 สุดยอดดดด !!!! ภาพ before แอบตกใจ 
เจลขั้นเทพแล้วอันนี้ 
เค้าก็ใช้น้าอันนี้ เลิศมากจริงๆ
แต่กลิ่นฉุนแบบไม่ไหว ทาที่ไรเป็นต้องจามทุกที 

ว๊าวววววว  นี่แหละของดี ประสิทธิภาพไม่แพ้แบรนด์เนมดังๆ เลย ที่สำคัญ  ราคาน่ารักน่าเอ็นดู  แบบนี้ต้องไปสอยบ้างแล้วค่ะ

ตัวนี้ชุ่มชื้นกลางๆ แต่ไม่มันดีค่ะ กลิ่นแอบเหม็น

เมื่อก่อนเราใช้ตลอดเลย แต่แถวบ้านเราหาซื้อยากอ่า อยากใช้อีกจัง
ขอบคุณทุกคนๆที่เข้ามาดูนะค่ะ คิดอยู่ว่าจะเอามาลงดีมัย กลัวคนอื่นใช้ตามแล้วแพ้ค่ะ
เลยลองกับตัวเองดูก่อนค่ะ  แต่ส่วนตัว คือใช้ดีมากค่ะ ติดใจมาก ตอนนี้ใช้แค่ตอนกลางคืน
กลับมาใช้ผลิตภัทณ์ตัวอื่นร่วมได้แล้ว หน้าแข็งแรงขึ้นค่ะ  ช่วงนี้อากาศเย็น ขาดไม่ได้เลยค่ะ 

ขึ้นชื่อว่าสมุนไพรไทย ชนะเริดค่ะ ถ้าใครไม่ชอบกลิ่นลองดูยี้ห้ออื่นนะค่ะ มีหลายยี่ห้อเลยค่ะ 
ที่เลือกใช้ยี่ห้อนี้เพราะ มีส่วนผสมของว่านหางจรเข้ 87.399 %  ไม่มีการปรุงแต่งกลิ่งซึ่งอาจมีส่วนผสมของแอลกอฮอล์
ซึ่งหน้าเราแพ้ครีมที่ผสมแอลกอฮอล์ น้ำหอม ๆมากๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ 
 วู้ววว ๆ พี่กี๋ 

55555
 55555

หน้าลอกเหมือนกันคะ tt'
เดียวไปหามาใช้บ้างดีกว่า
ขอบคุณคะ

ลองแ้ล้วๆ ทำตามจขกท เรยค๊า ทาเช้าเยน อาทิดนึงหน้าดีขึ้น สิวอักเสบยุบด้วยแหละ ก่อนหน้านี้ หน้าลอก เยอะกว่า จขกท อีกน๊า น่ากลัวสุดๆ แถมเปนสิวเตมหน้าผากเรย ตอนนี้หน้าใสวิ๊ง นุ่มุช่มชื้นแล้ว ขอบคุณมากๆเรยค๊า ถ้าไม่ได้รีวิว จากกระทู้นี้ คงแย่ ^^

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again