>>review<<cc cream speed white cathy doll

2 22

อะโลฮ่า ชาวจีบัน :3 นี่เป็นกระทู้แรกของเรา หากมีอะไรไม่เหมาะสมก็ขออภัยด้วยนะคะ <3

จะมารีวิว cc cream speed white spf 50 pa+++ allday oil control ของ cathy doll ค่ะั

เริ่มดูกันเลย

กล่องครีม 50 g. ลายคล้ายๆเสือดาวเลย ราคาที่ร้าน 275-. ค่ะ

ฝีมือการถ่ายรูปห่วย จัดทิศทางแสงไม่เป็น ขออภัยค่ะ -/-

ซูมใกล้ๆ อันนี้เราซื้อที่ร้าน KARMART ค่ะ สติ๊กเกอร์ชมพู

cc cream ตัวนี้จะมี 2 สีค่ะ เขียว และ เนื้อ

เราผิวออกเหลืองค่ะ ประมาณผิวสองสี แต่พี่ที่ร้านเขาแนะนำสีเขียวมา เอ๊ะ ยังไง (-_- ) เราก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ แหะๆ

สีของเนื้อครีมจะแปะอยู่ข้างกล่องค่ะ อันนี้สีเขียว

เวิ่นเว้อกล่องกันตั้งนาน มาเปิดกล่องกันเลยค่า

ข้างในกล่องเป็นสีชมพู๊ชมพู (>3<)

และสิ่งนี่คือประเด็นของกระทู้ค่ะ หลอด cc cream

เนื้อครีมจะออกสีเขียวๆ ไม่ใช่เพราะขึ้นราหรือสาหร่ายเกาะแต่อย่างใด จงใช้อย่างมั่นใจค่ะ 55

เล็บสุดเรียบร้อยเพราะเพิ่งไปมอบตัวที่ร.ร.มาค่ะ ดูเด็กเรียนแท้เหลา 555

เราจะทดลองครีมที่หลังมือนะคะ

บีบครีมเท่าเม็ดถั่วเขียว (จะมีใครว่าเราขี้เหนียวมั้ยเนี่ย 555)

เกลี่ยๆนวดๆไปเรื่อยๆค่ะ ตบเบาๆให้เนื้อครีมซึมด้วยนะคะ จะได้แบบนี้

ตอนนวดๆเนื้อครีมจะแตกตัวเป็นน้ำแล้วซึมเข้าไปค่ะ
ป.ลิง มือเรามีรอยยุงกัดด้วย เขิน (?) ทำเป็นมองไม่เห็นไปเถอะค่ะ 555

เมื่อเทียบกับส่วนแขนที่ไม่ได้ทาครีมแล้ว เห็นความแตกต่างชัดเจน

ลองทาที่หน้าก็ควบคุมความมันได้ดีทีเดียว แต่ทิ้งไว้นานๆหน้าก็เริ่มมันบ้าง เป็นเรื่องปกติสินะ -3-

ให้คะแนน 9.5/10 หัก 0.5 เพราะมันควบคุมความมันไม่ถึงใจเท่าไหร่ค่ะ 55

cc cream cathy doll ตัวนี้เราซื้อที่ KARMART สยามสแควร์ซอย 5 ถ้าสั่งซื้อตามเว็บเราเห็น 250 บ้าง 130 บ้าง แล้วแต่เพื่อนๆจะสั่งซื้อกันค่ะ

ใครเคยใช้cc creamตัวนี้แล้วดีไม่ดียังไงบอกเราด้วยนะจ้า :D

wan waan waaan

wan waan waaan

wanna be smily girl ;)

FULL PROFILE