ยิ่งแก่ ยิ่งต้องตัด

ยิ่งแก่ ยิ่งสั้น

สาวๆเคยได้ยินคำนี้มั้ยคะ ที่ว่า **ตัดผมสั้นทำให้ดูเด็กลง**

เราก็เป็นหนึ่งในนั้นที่คิดแบบนี้ ฮ่าๆ  ก็เลยนำภาพการตัดผมสั้นมาฝาก

รูปแรก  สมัยเรียนมหาลัยค่ะ อายุ 20 มั้ง

รูปสอง ตอนอายุ 21 หน้าแก่กว่า 20 เยอะเลย 55 ไว้ทรงนี้นานมาก

รูปสาม ตอนอายุ 22  เข้าสู่วัยทำงาน

รูปสี่ ตัดสินใจตัด เพราะทำงานไม่มีเวลาดูแลตัวเอง โทรม หน้าขี้เกียจแต่ง ผมขี้เกียจสระ เลยลองตัดออกนิดๆ

รูปห้า  ตัดทรงนี้ประมาณ 3 เดือน คิดในหัว ไหนๆก็ตัดแล้ว ขอลองสั้นๆไปเลยแล้วกัน สั้นจนแทบรับตัวเองไม่ได้ ฮือๆ

รูปที่หก หลังจากผิดพลาดกับการตัดสั้นก็ได้แต่ภาวนาให้มันยาวเร็ว ก็ได้แค่เนี้ย

แล้วนี่ คือทรงปัจจุบัน

ถ่ายเมื่อเช้าสดๆ

บ๊าย  บาย ค่ะ

ผมสั้นน่ารักมากๆๆๆๆๆๆ

ผมสั้นแล้วหน้าเด็กมากกก

รูปหลังๆ เริ่มคล้ายๆกุ๊บกิ๊บแล้วจ๊ะ

ขอบคุณค่ะ แต่ตอนนี้อยากไว้ยาวแล้วค่ะ 55

ทรงปัจจุบันนี่เซ็ทยังไงคะ อยากทำได้แบบนี้มากๆ

ไม่ไดีเซ็ทเลยค่ะ ....ม้วนเสร็จก็เป็นแบบนี้เอง สงสัยไม่ได้สระผม  555

น่ารักมากเลยย

ตัดแล้วดูเด็กลงจริงๆค่ะ เราก็อยากตัดบ้าง แต่้แม่ไม่ชอบให้ตัดผมสั้น เราเลยได้ไว้ผมยาวมาตั้งแต่เด็กๆเลย

ปล.เจ้าของกระทู้น่ารักมากๆค่ะ 

ผมสั้นน่ารักจริงๆค่ะ ^^

อยากให้ จขกท ทำรีวิวม้วนผมรูปสุดท้ายจังค่ะ เรากำลังหัดม้วนผมอยู่ ออกมาเป็นคุณป้าทุกที

ได้เลยค่ะ ไว้ว่างๆจะจัดรีวิวม้วนผมให้นะคะ ไม่เคยเหมือนกัน ดูสิจะเป็นยังไง 55

น่ารักค่า

ยิ่งเด็กลงๆๆๆ

ตัดผมสั้นแล้วน่ารักมากๆเลยค่ะ ดูเด็กลงจริงๆ ^^

ผมสั้นแล้วน่ารักจังเลยค่ะ

ผมสั้นน่ารักมากกกกก

ผมสั้นแล้วดูเด็กลงมาก แล้วก็ดูสดใสขึ้นด้วยค่ะ

จขกท. ไว้ผมสั้นแล้วน่ารักมากๆเลยค่ะ

ผมสั้นแล้วสวยจังเลย

ผมสั้นหน้าม้า แล้วดูเด็กขึ้น และน่ารักด้วย

น่ารักมากๆเลยคะ

ผมสั้นสวยคร่าาา น่าร๊ากกก

ผมสั้นน่ารักมากกกกกกกกกกกกกก ก

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น