มือด้านทำไงดี????

มือดีช่วงนี้รู้สึกมือจะด้านๆ พอจับมือกับแฟน แฟนก็แบบบอกมาว่า "ทำไมมือด้านจัง"

เราเป็นผู้หญิงเราก็อายเนอะ!!!! อยากรู้ว่าทำยังไงให้มือมันกลับมานุ่มนิ่มเหมือนเดิม ได้สักนิดก็ยังดี T_T

บางครั้งก็อยู่ที่กรรมพันธุ์ด้วยนะคะ บางคนก็ไม่ได้ทำงานหนักก็เป็น ของเรานี่นิ่มทั้งมือและเท้าเลยค่ะ แต่เหงื่อเยอะ (มือเท้า)

เราก็มือสากค่ะ ตั้งแต่ยังเด็ก ปัจจุบันก็ยังสากอยู่55

ใช้พวกครีมทามือก็ได้ค่ะ ช่วยได้มันจะนุ่ม แนวๆโลชั่น

แนะนำของ cranecare นะคะ (ที่ Watson มี)

หรือจะซื้อของ watson ก็มีค่ะ คล้ายๆกัน  / oriflame 

หรือไม่ก็ลองดูของแบรนด์เกาหลี มันจะชุ่มชื้นดีมาก 

แพ็กเก็จก็น่ารักค่ะ 

ขอบคุณค่ะ!!!!!! ขนาดไม่ได้ทำอะไรมือยังด้านขนาดนี้ ถ้าไปทำงานไม่รู้จะด้านขนาดไหน

มือเราก็ไม่ได้นิ่มนะ กรรมพันธุ์แต้ๆ ไม่ได้ทำงานหนักอะไรเลย

ทาครีมบำรุงให้ตาย ก็ได้แค่นี้อ่ะ แต่มันจะด้านจริงๆจังๆก็ตรงปุ่มในฝ่ามืออ่ะ แบบว่าขับรถ จับพวงมาลัยทุกวัน ยังด้านนได้

เราว่าหลังอาบน้ำใช้เบบี๋ออยล์ก้ชวยนะ

นีเวีย กระปุกกลมๆแบนๆ สีน้ำเงิน เป็นเนื้อบัตเตอร์ พอคิดออกไหมคะ ทาเข่าศอกทาตาตุ่มไรงี้ก็ได้ด้วย

ทาแฮนด์ครีมบ่อยๆค่ะ เราติดมาก พบใส่กระเป๋าไว้ตลอดเลย ของOPก็ดีนะคะ ราคาไม่แพง

ตาม คห7 ทาบ่อยๆ หลังล้างมือ เลือกกลิ่นที่ชอบแล้วเราจะรู้สึกอยากทาจนเป็นนิสัย

จขกท. โลชั้น&แฮนด์ครีมลงมือโล๊ดดดดดดดดดด 

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น