รักษาสิวแบบนี้ยังไงดีค่ะ

0 6
อยากจะถามสาวๆค่ะ เราเป็นสิวมาร่วมปีเเล้วจากที่ไม่เคยเป็นเยอะๆขนาดนี้ พอเข้ามหาลัยเเล้ว
ต้องนอนดึก ทำงานเยอะๆ
ปิดเทอมเลยดูเเลตัวเองซ่ะหน่อย เลยไปหาหมอค่ะ เเล้วก็ได้ยามา
เป็น เรตินเอ เบนเซค คลินดาเอ็ม เเล้วก็ที่ล้างหน้าacne-aid ใช้ๆไปก็โอเคนะค่ะผิวดูเรียบขึ้น
เหมือนไม่มีสิว......เเต่ถ้ามองดีๆ
เนียมันก็ยังเห็นอยู่เป็นเม็ดเล็กๆเต็มไปหมดเลย เคลียดค่ะทายามาเดือนกว่าเเล้วเเต่ไม่หายซักที
เข้าใจว่ามันต้องใช้เวลา เเต่มันก็น่าจะดีขึ้นกว่านี้ไหมค่ะ ตอนนี้เเทบเข้าขั้นว่าจิตตกเเล้วค่ะ 

นี้ถ้ามองเผินๆก็เหมือนเป็นสิวผดๆเล็กๆน้อยๆดูเฉยๆมากๆอ่ะค่ะ

เเต่ถ้าลองมองดีๆ(ในที่นี้เราทำเเก้มป่องๆให้มันเห็นชัดเองนะค่ะ)ก็เห็นเป็นสิวอุดตันๆเต็มไปหมดเลย

ตอนนี้เลยเซงมากๆเลยค่ะช่วงที่ทายารักษานี้ก็พยายามไม่ออกไปไหนเลยเรียกว่าไม่กล้าออกมากกว่าค่ะมันแบบว่าไม่เคยมีสิวขึ้นเยอะขนาดนี้มาก่อน มันไม่มั่นใจเลย ถามสาวๆหน่อยค่ะว่าจะทายาอะไรดี?? ถามอีกอย่างค่ะ ถ้าทาเรตินเอติดต่อกันทุกวันเป็นเดือนนี้จะมีผลข้างเคียงอะไรไหมค่ะ เพราะเรากลัวว่าใช้ไปๆผิวจะบางอะไรไหม ถามสาวๆผู้รู้ช่วยตอบทีนะค่ะ

piiKumi

piiKumi

My name is little =] ,, ♥

FULL PROFILE