ปากแซ่บรับซัมเมอร์แบบไม่เกิooน!!!

6 5
สวัสดีสาวๆทุกคนนะค้าาาา
แนนเชื่อว่าสาวๆหลายคนต้องอยากทาปากแซ่บๆออกจากบ้านตอนกลางวันบ้างไรบ้าง
นอกจากนปาร์ตี้ที่เราจัดหนักได้ทั้งตาและปาก 
แต่กลางวันถ้าเราหนักทั้งสองอย่างคงจะไม่ไหวแน่ๆ
งั้นวันนี้เรามาลองแต่งปากแซ่บออกจากบ้างในเวลากลางวันละกันเนอะะ
ก่อนอื่นต้องบอกสาวๆก่อนนะคะแนนเปนคนชอบแต่งตากนักแต่ปากเบา
เหมือนสาวๆหลายๆคนเพราะเราต้องการเบ้าตาที่แม่ไม่สามารถให้เรามาได้นั่นเอง
เวลาทาปากแซ่บๆที่จะออกจากบ้านตอนสว่างนั้นก้สามารถสร้างเบ้าได้แนนขอแนะนำให้เบามือลง
และงดใช้สีน้ำตาลเข้ม ดำ ม่วงเข้ม ต่างๆ ที่เราใช้สโมกกี้กันนะคะ
เปลี่ยนมาใช้น้ำตาลเฉดที่อ่อนนลงนะคะ
ส่วนลิปสีแซ่ปของเราเมื่อทาแล้ว ควรซับออกเล็กน้อยเพื่อให้มันดูแมทขึ้นนิสนึงง
อันนี้จากประสบการณ์นะค้าาาา   ไปดูกันเล้ยยยยย

อย่าตกใจนะคะ!! ซิ่มมากก

ค่ะตามนั้นเลยแนนตาเล็กไร้เบ้าอย่างหนักขาดการคัดเบ้าไม่ได้เด็ดขาด!!!!

อุปกรณ์ดังนี้ค่ะจากซ้ายไปขวา
1 รองพื้น Hello flawless oxygen wow ของ benefit
2 Tinted eye brightener ของ bobbibrown
3 nars primer
4 NYX matte bronzer
5 lauramercier powder translucent 
6 erase paste conceler ของ benefit
7 สเปรย์น้ำแร่

1 มาสคาร่า volum express maybelline
2 dior addict lip 
3 kate พาเลทคิ้ว
4 benefit brush สีพีช
5 บรัชครีม stila convertible color
6 kma hightlight powder
7 kate  อายไลเนอร์แบบเมจิก
8 NYX jumbo eye pencil สี 601 605 (ดำ/ชมพูวิ้ง)
9มาสคาร่าคิ้ว
10 Too faced eye primer 
11 Too faced nakedeye palate
                                         เหนื่อยอ่ะ ><

1 ลงไพรเมอร์เพื่อคุมมันเพราะบ้านเราเมืองหน๊าวววหนาววว
2 ลงเสร็จหน้าจะเนียนขค้นช่วยปิดรูขุมขน
3 ถ้ายังไม่โปรแนนแนะนำให้บีบรองพื้นทีละน้อยก่อนลงบนฝ่ามือแล้วใช้นิ้วหรือแปรงลงทีหน้า
ไม่พอค่อยเติมนะคะ บ้านเราค่อนข้างหนาว โบ๊ะมากลำบากแน่จ้าา
4 แนนไม่ค่อยมีปันหาที่หน้าเท่าไรลงไม่หนามากอย่างรูปนะคะ

5 ลง bobbibrown ใต้ตาเพื่อความสว่างงงง
6 ลงคอนซีลเลอร์ช่วงปีกจมูกลบรอยแดง
7 ลง high  beam (ลืมถ่ายง่า) เพื่อให้หน้าดูไบรท์ๆค่าาา
8 ปัดบรัชครีม stila ขอบอกว่าตัวนี้เบามือนิสนึงน้าาา  สีนางแรงมาก เปนตูดลิงไม่งานนะคะ ปากก้แรงแล้วแก้มเบาๆพอจ่ะ!

9 ฉีดสเปรย์น้ำแร่เพื่อความติดทนนานน
10 เซททุกอย่างด้วยแป้งฝุ่นตัวเทพของเราา ทาเท่าไรก่ไม่โบ๊ะเบยยยยย><
11 หน้าสำเร็จแล้ววว!
12 ทาไพรเมอร์บนเปลือกตาค่ะ กันมันย้อยยยย^^

13 ใช้ที่วงสีเหลืองทาให้ทั่วเปลือกตาเลยค่า ที่วงสีเขียวทาชิดขอบตาใครตาสองชั้นก้ทาชั้นแรดเลยจ้า
      สีที่วงชมพู แน่นอนค่ะคัดเบ้าโลดดดด  สาวที่เบ้าตาลึกอยุแล้ว เบามือนิดนึงนะคะ ^^
14 ใช้เบลนดิ้งบรัชเปลนทุกสิ่งอย่าง ขั้นตอนนี้ห้ามมองข้าม!!!! สำคัญมากนะคะการเบลนยิ่งใช้เวลากับมันมากยิ่งดีค่า!!!!
15 ใช้ NYX สีชมพู ทาหัวตาล่าง  สีดำทาเปนอินเนอร์และก้ขอบตาล่างครึ่งนึงของตานะคะ
    ใช้คอตตอนบัตแนลนด้วยน้าาไม่งั้นแพนด้าแน่นอน เอาแบบฟุ้งๆเบาๆค่ะ

16 กรีดอายไลเนอร์ ขอแบบไม่ลากยาวเปนแคทอายนะจ๊ะ เอาแบบมีหางเบาๆก้พอจ้าา
17 ได้แล้ววววตาช้านนน
18 เขียนคิ้ว ไลท์ดั้ง เชื่อว่าไม่มีใครทำขั้นตอนนี้ไม่เป็นเนอะ สาวจีบัน 5555
19 ปัดมาสคาร่า แนะนำนะคะลุคกลางวันไม่จำเป็นไม่ต้องติดขนตาปลอมจะดูซอฟกว่าจ่ะ^^

20 ทาอายไลเนอร์แบบกลิตเตอร์วิ๊งๆ ทีทองอ่อนๆ นะคะ ทาชวงขอบตาล่างทับสีชมพูเลยจ้าา แต่งตรงหัวตาเบาๆให้ดูบร๊งๆ
21 ปัดแก้มสีพีช เบาๆ ย้ำนะคะ เบาๆ  ให้อ่อนที่สุดดดดดดดดดดดดดดด สำคัญมากกกก!

22 ปัดไฮไลท์สันจมูก ใต้ตาเหนือบรัช คาง ตรงปากบนเล็กน้อยย
23 คอนทัวร์ค่าาาา  เอาให้เรียว เอาให้เล็กกก  5555  แนนปัดเปนเลข3 สองด้านเลยค่ะ ตั้งแต่กกหูไล่มาใต้บรัชใครไม่รู้ตำแหน่งให้ทำปากจู๋นะคะ  คอนทัวตรงนั้นเลย ตรงกราม และก็ไรผมด้วยจ้าา  การคอนทัวร์ก้ควรใช้ทีละน้อยๆนะคะ ถ้าหนักไปหน้าเราจะดูคล้ำไปเลยยแนนเคยพลาดมาแล้ววว  TT
24 เขียนขอบปากสักเล็กน้อยรึใครจะไม้เขียนก้ได้นะคะ สำหรับครธรรมดาอย่างเราอาจจะไม่มีดินสอเขียนขอบปากครบทุกสี แนนแนะนำให้มีสีนู๊ดๆติดไว้สักแท่งใช้ได้กันลิปทุกสีเลยจิงๆน้าาา><
25  ทาสีปากตมใจชอบค่าา  แนนทา occ lip tar สี queen ค่ะ

เสร็จแล้ววววว
เหนื่อยมากกยังไงก้ฝากติชมด้วยน้าาคนสวยทุกคนนนน
อิอิ
แนนลองทาลิมแซ่บๆ สีอื่นๆมาให้ดูนะคะ 
ฝันดี ราตรีสวัสดื์ค่าาา^^

ไม่ได้แต่งภาพนะคะ แต่อาจจะไม่ชัดนิสนึงครั้งหน้าจะปรับปรุงค่าา
บ๊ายบายยยยยยย^^

nanpadeedubb

nanpadeedubb

love trendy &makeup
LOVE ME LOVE MY DOG

FULL PROFILE