ช่วยแนะนำทีค่ะ แพ้ AHA รุนแรง T^T

0 7
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาวจีบันหน่อยค่ะ

พอดีหน้าเป็นสิวตรงช่วงคาง คุณอาเลยซื้อยาหมอจากคลินิค
ที่เป็นกรด AHA ที่ทาก่อนล้างหน้ามาอะค่ะ

เราก็เลยทาแค่เฉพาะตรงคาง แล้วเราก็ทิ้งไว้ ทีนี้เราเผลอหลับไป หลาย ชม. อยู่
ตื่นมาอีกที ตายล่ะ !! ยังไม่ได้ล้างหน้าเลย 

เลยรีบไปล้างหน้า สรุป ล้างเสร็จคางเป็นขุยๆเลยค่ะ ลอกออกมา จนผิวแดง
จนคางด่างไปเลยอะค่ะ เลยไม่รู้จะทำไงดี เครียดมาก

อีก เดือนนึงก็จะเปิดเทอมมหาลัยแล้ว
กลัวจะโดนล้อบ้างไรบ้าง อายเพื่อนๆที่มหาลัย เราคงไม่กล้าสู้หน้าใคร
ใครเคยเป็นปัญหานี้ รึมีคำแนะนำ รึมีครีมรึยาตัวไหนที่ทำให้หายบ้างมั้ยคะ 

จะกราบบบบบบบบบบบบบขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ T^T

blackmello

blackmello

FULL PROFILE