สาวๆช่วยแนะนำแป้งหน่อยค่ะ

0 7
เราเป็นคนไม่แต่งหน้าเลยค่ะ เร็วๆนี้ก้จะได้ไปมหาลัยแล้ว ไม่รู้จะใช้แป้งอะไรทาหน้าดี ปกติทาแป้งเด็ก แต่สักพักมันก้หลุด หน้ากลับมาดำเหมือนเดิม -..- เคยเห็นคนแต่งหน้าสวยๆแต่ว่าต้องมีรองพื้น เบสอะไรไม่รู้เยอะแยะ เราทำไม่เป็นแถมกลัวเป็นสิวด้วย สิวตอนนี้ก้ยังไม่หายเลย

อยากรู้ว่าจะใช้แป้งแบบไหนดีคะ ที่รู้จักก้มีแป้งพัฟ แป้งฝุ่น ควรจะใช้แบบไหนดี แล้วมันต่างกันยังไง แล้วไปมหาลัยสาวๆแต่งอะไรยังไงบ้างคะ ทาอะไรกันบ้าง แล้วก้ช่วยแนะนำยี่ห้อแป้งหน่อยนะคะ ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เลย ผิวเรามัน แพ้ง่าย และก้มีรอยสิวเยอะมากกก อยากได้แบบที่ช่วยปิดรอยสิวด้วยค่ะ อาจจะถามเยอะไปหน่อยแต่ช่วยทีนะคะ><

Herher555

Herher555

FULL PROFILE