ผู้ชายขี้อาย เมื่อไหร่เขาจะกล้าเสียที จะได้รักกันหรือ?

1 10
คือเราชอบเขาก่อนค่ะ บอกไปแล้วด้วย คือทีแรกคิดว่าเขาชอบเราก่อนอะค่ะ ทำเนียนเทคแคร์เงียบๆมาเกือบปี

ก็คุยๆ แต่ไม่ได้อะไรมากค่ะ ขี้อายทั้งคู่ เราคนพูดเก่งค่ะ เขาก็พูดเก่ง แต่กับเราเขาพูดน้อย มันหลายเดือนแล้วค่ะ ก็เหมือนจะพัฒนาขึ้นมั้ง

แรกๆเขานิ่ง เก๊ก มากๆเลย หลังๆเริ่มคุยด้วยบ้างตอนที่มีแค่เพื่อนสนิทกันอยู่

มีแอบมองเรามากขึ้น ไม่ทำตัวบ้าบอต่อหน้าเรา และเริ่มบ้าลดลงทั้งลับหลังด้วย แต่จะไม่ทักเราตอนที่เพื่อนเยอะๆเหมือนแต่ก่อน(คือเพื่อนก็รู้ค่ะ เพราะตอนบอกชอบเราเขียนการ์ดแล้วเพื่อนดันไปเปิดดู TT)

เราไม่สบายก็เป็นห่วง(ตามไปถึงโรงพยาบาลแต่ไม่เข้าไป ส่องแค่หน้าประตู แล้วก็มาแบบไม่บอกใครด้วยค่ะ มาคนเดียว พอเราเห็นก็รีบหลบกลับบ้านไปเลย)

ในงานเลี้ยงสังสรรค์ ถ้ามีคนเอาแอลกอฮอล์มาให้เรา เราแอบเห็นว่าเขามองตาขวางเลย ตาโตเท่ากำปั้นเลย เขาไม่ดื่มค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเฉพาะกับตอนที่มีเรารึป่าวนะ แต่เขานั่งมองเพื่อนกินไม่ละสายตาเลย 5555

ถึงตอนนี้ เขาก็ยังเหมือนกลัวๆเรามั้งคะ เจอกันตัวๆไม่จังๆก็จะแอบๆหลบๆแล้วไปแอบมองไกลๆทีหลัง

ถ้าเจอกันจังๆก็คุยกันยิ้มแย้มดีค่ะ

พฤติกรรมมันเหมือนเกลียดเลยนะคะ มันเลยทำให้ดูสับสนใจ ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อนค่ะ

ตอนนี้เราเริ่มจับพิรุจได้บ้างว่าเราทำอะไรแล้วเขามีกิริยาอะไรยังไง เช่น ในเฟสบุค ถ้าเราบอกว่าปลื้มหนุ่มคนนี้มาก ชอบคนนิสัยแบบนี้ เขาจะออนทันทีค่ะ คือเพื่อนขี้แซวของเขาก็อยู่ในอพาร์ตเม้นท์กับเขาค่ะ ออนตลอดคนนี้ และถ้าเราไปคุยกับเพื่อนเขา เขาก็จะออนทันทีอีก คือเป็นบ่อยๆจนสังเกตุได้ทั้งๆที่เป็นคนไม่ค่อยเล่ยเฟสบุค ออนทันทีและแป๊บเดียวก็ไป

มีครั้งนึงเราเหลืออดค่ะ มันทรมารใจกับการรอคอย และการไม่กล้าของเขา พอดีเขาออน เราเลยแชร์รูปแล้วให้แค่เขาเห็น บอกว่า อยากให้ไปไกลๆไม่อยากเจอหน้าไม่อยากคุย ใช่ป่าว? อยากถามที่สุดเลยตอนนี้ เขาออฟปั้บเลยค่ะ = =

ทำไงกะคนแบบนี้ดีคะ รอจนท้อจนเหนื่อย พยายามทำทุกทางให้เขากล้า ให้เขารู้ว่าเราจริงใจ

อ้อ เพื่อนเขาบอกว่าเราดูเหมือนคนเจ้าชู้ค่ะ เฟรนลี่เยอะไปหน่อย แต่ตอนนี้เฟรนลี่แค่กะเขาค่ะ

farzean

farzean

นักศึกษาหน้าใหม่ ไม่เคยดูแลตัวเองมาก่อน อยากลองดูแลดูค่ะ

ฝากด้วยนะคะ

FULL PROFILE