ว่าด้วยเรื่องดัดฟัน

0 15
ไปหาหมอฟันแล้วสอบถามราคาคืออยากจะถามคนที่เคยดัดฟันว่ามันแพงไปมั้ย

ค่าเอ็กซเรย์  1000  บาท    ค่าขูดหินปูน  800  บาท    ค่าอุดฟันซี่ละ  700  บาท
ค่าถอนฟันซีละ  500 บาท   ค่าพิมพ์ฟัน  6000  บาท  รวมค่าทำประวัติอะไรของเค้าไม่รู้มีด้วยหรอค่ะค่าทำประวัติเนี่ย!! แล้วก็รวมค่าเอ็กซเรย์แผ่นเล็กแผ่นใหญ่  เราก็งงๆอยู่นะ   แล้วก็ตอนใส่เหล็กจ่ายอีก  10000 บาท  
แล้วก็จ่ายทุกๆเดือน  เดือนละ  1200  บาท

ของแต่ละคนที่เคยดัดหรือกำลังดัดอยู่ค่าใช้จ่ายกันเท่าไหร่ค่ะ ?  

ZeeMiii

ZeeMiii

FULL PROFILE