ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเปิดร้านค้าออนไลน์ค่ะ

0 1
มีเรื่องอยากปรึกษาหน่อยค่า ^0^ 

คือพอดีเราเปิดร้านขายของทางfacebookค่ะ เป็นร้านรับ pre-order สินค้า taobao ทุกเว็บค่ะ

จากเท่าที่ลองเช็คราคากับร้านอื่นที่รับพรีแล้ว ร้านเราก้ิคิดถือว่าถูกกว่าร้านอื่นค่ะเพราะคิดเรทแค่ 5 เองด้วย

และค่าหิ้วก็คิดว่าไม่แพง ซื้อเยอะค่าหิ้วลดอีกด้วย ค่าหิ้วเริ่มต้นเสื้อค่าหิ้ว 60 เดรส 80 กระเป๋า 110 ประมาณนี้ค่ะ

ทีนี้มีปัญหาที่ เฟซบุคก็ไม่ค่อยมีคนกดไลค์เท่าไหร่ ตอนนี้ก็ 400 ปลายๆค่ะ เพจเปิดมาตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว

เดือนนึงจะรับพรี สองครั้งค่ะบางรอบทั้งรอบไม่มีคนมาสั่งเลย เศร้ามาก พยายามอัพเดทเพจบ่อยๆแล้ว

เอาเสื้อผ้าสวยๆมาลงแต่ก็เงียบค่ะตอนนีที่ร้านอยู่ได้ก็เพราะมีเพื่อนสั่งบ้าง ญาติสั่งบ้างค่ะ

แต่ใจจริงคือก็อยากขายกะลูกค้าอื่นๆมั่งมีใครพอรู้บ้างไหมคะว่าควรทำยังไงดีให้เพจเรามีคนกดไลค์เพิ่มขึ้น

มีคนรู้จักมากขึ้นคะ

ป.ล.จริงๆตอนแรกเรากะทำพร้อมส่งค่ะ แต่ไม่ไหวจริงๆเพราะว่าไมอยากรบกวนเงินพ่อแม่และสินค้าพร้อมส่ง

ต้องนำเงินมาหมุนซื้อเสื้อผ้าใหม่ๆตลอดเวลา ความคิดนี้เลยล้มเลิกไป แต่ในร้านก็ยังมีสินค้าพร้อมส่งค้าง

สค็อกเหลืออยู่เลยค่ะ เครียดมากเลย T^T

nongyellow

nongyellow

ชื่อเบียร์นะคะ อยากมีความรู้เรื่องความสวยความงามค่า ^^

FULL PROFILE