อยากทราบว่าครีมฟ้า-ขาวเป็นครีมเวชสำอางจริงหรือค่ะแล้วอันตรายไหม

ครีมฟ้า-ขาวที่ขายกันเกลื่อนในเน็ตเวิร์ค โฆษณากันว่าขาวจริงภายใน7-14วัน ไม่มีอันตรายเพราะเป็นเวชสำอางแท้!!!! และเป็นสินค้าที่ขายดีในช่่วงนี้ ก็เลยซื้อมาใช้ดู ก็ขาวนะค่ะ แต่ติดอยู่ที่ว่า ครีมตลับขาวทำไมเหนียวมากกกก ทาแล้วหน้าเหนียวเหนอะ (ต้องจำทนเพราะอยากหน้าขาว) แฟนก็ใช้ค่ะ ปกติแล้วแฟนเป็นคนที่แพ้ง่ายมากกก แต่ใช้ครีมนี้แล้วไม่แพ้และไม่แสบแต่หน้าเค้าจะแดงๆอ่ะค่ะ แต่ถามเค้าแล้วนะค่ะว่าแสบหน้าไหมเค้าบอกว่าไม่แสบเลย ส่วนหน้าตัวเองเริ่มจะมีจุดๆเหมือนกระขึ้นบนใบหน้า เลยเอะใจว่าครีมฟ้า-ขาวนี้เป็นครีมเวชสำอางจริงหรือป่าวแล้วมีอันตรายหรือสารที่เป็นอันตรายหรือไม่ อยากทราบจริืงๆค่ะ คัยพอจะทราบบอกกล่าวกันด้วยนะค่ะ 

เลิกใช้ด่วน!! มีสารปรอทแน่นอน

ใช้ไประวังน่าพังนะคะ..สารปรอทตรึม..ระวังบรรดาสิวๆจะมาเยี่ยมคุณนะคะ

เค้าใช้อยู่นะฟ้า ขาวอ่ะค่ะ ก็ปกติ หน้าเค้าเป็นคนแพ้ยากมาก แต่แพ้มาร์คฮาดะ 5555

พี่เราขายนะ  เพื่อนเราก็ใช้เต็มเลย  ไม่มีใครแพ้ หรือมีผลข้างเคียงอะไร คงแล้วแต่สภาพผิวคนด้วย

แล้วแต่ว่าของแท้ของปลอมด้วยมั้ง

ใครบอกว่าเวชสำอางใช้แล้วไม่แพ้ แค่เค้าอ้างคำนี้มาก็จบแล้วค่ะ ขนาดแค่น้ำแค่อากาศคนยังแพ้ได้ เอาคำว่าเวชสำอางมาขายเพื่อ ระวังนะคะ มันไม่ส่งผลในวันสองวันหรอก คิดได้ยังไงว่าพวกบอกขาวในไม่กี่วันนี่จะปลอดภัย ประเทศที่เค้าพัฒนากันแล้วเค้ายังไม่มีเล๊ยยย บ้านเรานี่ก็คิดได้เนอะ

หลอนนะ ออกมามีสารอันตรายหลายๆเเบรน ปากก้อบอกว่า ปลอดภัยๆ ใครๆก้อพุดได้ มาใช้ ของเเบรนดีกว่า หน้าก้อใสได้อ่ะ 

อะไรคือครีมฟ้า-ขาว หรอคะ

เลิกใช้ด่วน
อันตรายคับ ผมเคยใช้พออ่านรีวิวในพันทิป ครีมตัวสีขาวมีสารปรอทสูงมาก เรากลัวเลยเลิกใช้ เลิกใช้สักพักสิวขึ้นตรึม แลกๆตอนที่ใช้หน้าขาวฯริงขาวเวอร์ แต่รับรองว่าอันตราย ใช้ของมียี่ห้อดีกว่า แพงแต่ดีจริง
ใช้ฟ้าขาวของแท้ รึป่าวค่ะ มันมีของปรอมด้วยนะ เพิ้ลใช้กัน หน้าเนียนนะค่ะ !
ถ้าใช้ต่อเนื่อง แล้วค่อยๆ ถอย ใช้อาทิตย์ ละครั่ง ก้อไม่เป็นไรนะ
ถ้าหยุดใช้ ขึ้นแน่นอน
อันตรายจริงหรอเนี้ย !!!!!!!!! TT
ซื้ิอมาใช้ตั้ง4ชุดเลย แต่ยังไม่ได้ใช้อ่านแล้วกลัวมากอ่ะ ทำไงดีความมั่นใจเหลือน้อยทุกทีพอได้เข้ามาอ่าน กะว่าจะเปิดใช้พรุ้งนี้นะเนี้ย
ของปลอมมันเยอะ ของมันมีหลายเกรด แต่ละร้าน แต่ล่ะโรงงาน แต่ใช้หน้าก็ไม่เห็นเป็นไรนะ ก็ลองเลิกใช้ ก็ปกติ เพราะซื้อแต่ร้านที่เคยซื้อ
เค้าเองก้อใช้ยุค่ะสิวยุบก็โอเคค่ะแต่ก็ลองค้นหาวิทีทดสอบว่าครีมฟ้าขาวมีสารปรอทหรือไม่โดยเอาผงซักฟอกผสมกันเค้าเองก้อใช้ยุค่ะสิวยุบก็โอเคค่ะแต่ก็ลองค้นหาวิทีทดสอบว่าครีมฟ้าขาวมีสารปรอทหรือไม่โดยเอาผงซักฟอกผสมกันครีมที่ใช้อยู่นะคะลองทำดูแล้วค่ะผลปรากฎว่าตัวตลับขาวเปลี่ยนเปนสีเทาเกือบดำค่ะ"ตกใจมากเลยอ่ะ"
อย่าไปใช้เลยค่ะ แรกๆก้อดีน่ะ แต่พอผ่านไปพักนึงหน้าก้อจะพัง ยิ่งไปเจออีแม่ค้าร้านbanskincare ไม่ต้องพักนึงหรอกคร่ะ ใช้ครั้งเดียวหน้าพังเลย เจอมากับตัว แถมแมร่งไม่รับผิดชอบห่าอะไรเลย ตอบกลับมาว่า ไม่รู้ไม่ทราบ ถุย
ใช้มาได้สองวันค่ะ หน้าเริ่มแดง แสบ ใช้ครีมตัวอื่นไม่ได้เลยแสบหน้าไปหมดเลยค่ะ
ใช้อยุ่น่ะแต่ทดสอบแล้วไม่เปลี่ยนสีเลย
เราก็ใช้อยู่นะใช้มาได้3เดือนเเล้วก็ม่ายเห็นมีอาการเเพ้อารัย!สิวยุ๊บหมดเลย
ขาวจิง!เเต่หน้าขนขึ้นอ่ะ
เเม่เราก็ใช้ฝ้าหายหมดเลย
เเต่มันก็ขึ้นกับผิวหน้าเราด้วยเเหละ
จะไปโทษ!ครีมเค้าก็ม่ายได้หรอก
เเล้วมันก็ขึ้นอยู่ว่า…ที่ใช้อ่ะของเเท้หรือของปลอม!
นะจร๊(^ム^)
เราขายอยู่และก็ใช้อยู่ด้วยเราลองทดสอบแล้วโดยการเอาผงซักฟอกมาผสมกับครีมตลับขาวผสมทั้งใส่น้ำและแบบไม่ใส่ทำอยู่2-3รอบไม่เห็นเลยค่ะ
เราขายของแท้ค่ะของปลอมไม่ขายของแท้100%ค่ะ
เราใช่ไป2ชุดหน้าขาวมากขาวสุดๆ หยุดใช้เท่านั้นแหละ สิวหนอง สิวเสียน สิวอุดตัน มีแต่สิวจริง หน้าดำด้วย
เราใช้อยู่แต่ไม่รุ่สิวจะขึ้นเยอะกว่าเดิมรึป่าว กลัวมาก แต่ก็ยังใช้ ใครมี ครีมดีดี ลดสิว ก็มาลอกกันบ้างน้ะ ^^
ตัวเอง เค้าก็เคยใช้ พอหยุดใช้ สิวอุตตันขึ้นมาเต็มหน้าเลย สิวอื่นๆตามมา ตอนแรกก็คิดว่า คงเพราะแพ้น้ำ เพราะย้ายจังหวัด แต่พอเวลาผ่านไป มันไม่ใช่ล่ะ
เลยลองพักหน้าแล้วมาใช้ครีม เวอร์จิ้นและเซรั่มอาร์บูติน พี่แนะนำมา
หน้าสิวเริ่มหาย มีแต่รอย ตอนนี้รักษารอย
เซรั่มอาร์บูตินทำให้รอยหาย ไม่มีผลข้างเคียงดีมาก
ขวดละ 150 เองน่ะ ถ้าสนใจ
แอด Line : paizii91 มาสอบถาม คุยกันได้น่ะ
เท่าที่สำรวจมา บางร้านมีทั้งกล่องพร้อม อย. ในกล่องบรรจุด้วยสบู่และครีมฟ้าขาว (มาเป็นเซ็ต) บางร้านมีแค่ครีม ฟ้าขาว มีฉลากวิธีใช้ แต่ไม่เห็นมี อย. O.o

#เราว่าถ้าจะใช้ก็หาดูสินค้าที่มีฉลาก อย. ดีกว่าเนอะ ^_^
ตอนนี้ประสบอยู่ผื่นสิวขึ้นเต็มหน้าเลย เป็นคนไม่ค่อยเป็นสิวด้วยนะ:(

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again