ไข่ขาวพอกหน้า

ตอนนี้กำลังสนใจ ไข่ขาวพอกหน้า
อยากถามผู้รู้ว่า มันช่วยอะไรบ้าง และทำยังไงกันบ้างคะ
พอกไว้เฉยๆเลย หรือต้องใช้สำลีชุบแล้วแปะไว้บนหน้า หรือยังไง
แล้วทิ้งไว้กี่นาที หลังจากพอกเสร็จต้องล้างหน้าด้วยโฟมล้างหน้าไหมคะ
ขอบคุณทุกคนนะคะ ^^

แล้วแต่เลยค่ะ ส่วนตัว 1 ฟอง เราพอกได้ ประมาณ 2 ครั้งเลย บางทีชอบเอามาตีเป็นวิปโฟมค่ะ แล้วนำมาพอก เฉพาะตอนเย็น เราไม่เคยเอาสำลีแปะเลย 555 พอแห้งแล้วอาจจะรู้สึกตึงๆ คันๆ นิดนึงค่ะ แต่บอกไว้ก่อนน้า ถ้าพอกประมาณ 1 อาทิตย์หรือน้อยกว่า แล้วสิวโผล่ออกมา ไม่ต้องตกใจค่ะ เค้าดึงสารพิษบนหน้าเรา อ่ออ พอเสร็จ เราล้างออกด้วยโฟม แล้วอาบน้ำเลยค่ะ ^^ ช่วยให้สิวหายเร็วขึ้น หรือสามารถพอกก่อน ที่จะเริ่มเปลี่ยนครีมค่ะ

ขอบคุณนะคะ สำหรับคำตอบ แล้วจะลองไปทำดูค่ะ 

ถ้าใช้สำลีชุบไข่ขาวแล้วเอามาแปะให้ทั่วใบหน้าจะทำให้สิวเสี้ยนหลุดออกด้วยค่ะเวลาที่มันแห้งแล้วเราดึงออกค่ะ...ระยะเวลาในการฟอกก็ทิ้งไว้สักประมาณ 30 นาที ถึง 1 ชั่วโมงค่ะ  หรือมากกว่านั้นก็ได้ค่ะไม่เป็นไร

เคยใช้แต่ลอกสิวเสี้ยวค่ะ ใช้ทิชชู่จะแห้งไวกว่าสำลี ลอกออกดีมากกกกกกก

แต่มันแห้งช้า กับกลิ่นคาว แต่พอมันแห้งนะ สิวเสี้ยวเรียงหน้ากันออกมาเลยจ้า สะใจ  555

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again