รีวิว ไฮไลท์Etude xoxo Minnie แตกกระจุย

8 12

สวัสดีค่ะ 
วันนี้จะมารีวิวความพลาดของแพ็คเกจรุ่น Etude xoxo Minnie 
ชอบEtudeรุ่นนี้มากเลยลองสั่งไปพอได้ของมาก็ดีใจ  (เพิ่งเปิดตัวที่เกาหลีได้ไม่นานก็ได้ข่าวว่าที่เกาหลีก็เริ่มหมดเพราะขายดีมาก)
แต่พอเปิดตัวตลับไฮไลท์ ขึ้นมาเท่านั้นแหละ ช็อค!!! หน้าแห้งเลยจ้า 
เราก็เอะใจแล้วตอนที่แกะกันกระแทกออกมามันมีเศษผงๆของตัวไฮไลท์ ออกมาด้วย 
ภาวนาแล้วนะว่าอย่าเจอของแตกเลย และแล้วมันก็จริง แตกสภาพนี้เลยค่ะ 

ตกใจมากกกกกกก ไม่เคยเจอของในสภาพนี้ 
เลยโทรไปถามร้านที่สั่งมา เขาบอกว่าตอนส่งมาสภาพยังดีอยู่เลย 
ดีนะเจอร้านที่แม่ค้าใจดี แสดงความรับผิดชอบ เขาบอกว่าให้ส่งของกลับคืนไปให้เขาเดี๋ยวเขาจะส่งของมาให้เราใหม่ โล่งใจไปหน่อย (คิดว่าจะเจอแม่ค้าขี้เหวี่ยงขี้วีนซะแล้ว) 

เราเห็นแตกแบบนี้หลายร้านแล้วอ่ะ ที่เกาหลีโดนแตกเหมือนกันค่ะ 
ข้อบกพร่อง มันน่าจะอยู่ที่ตัวแพ็คเกจนะเราว่า ขนาดของกล่องที่ใส่ตลับมันไม่พอดีอ่ะ เขย่าแล้วมีเสียงดังกุกกัก
ส่วนตัวตลับก็มีช่องว่างระหว่างตัวไฮไลท์กับฝาปิด มันไม่มีอะไรมาอัดไว้ สงสัยเวลาโดนกระแทกก็เลยกะเทาะออกมา ทำให้แตกอย่างที่เห็น 

มารีวิว เตือนทุกๆคนไว้ก่อน ว่าเวลาสั่งรุ่นนี้ให้ย้ำ!ทางร้านว่าให้แพ็คของให้ป้องกันการกระแทกที่สุด  ไม่ว่าจะเป็นบรัชหรือไฮไลท์ เพราะรุ่นนี้เขาแตกง่ายจริงๆ  ไม่อยากให้เจอของในสภาพนี้เลย 

มารีวิวเพราะเข้าใจความรู้สึกของคนที่แกะกล่องออกมาแล้วเจอของขำรุด T T 
อยากให้ทุกคนมีความสุขกับการแกะกล่องของที่ได้มาอย่างมีความสุขนะคะ^^ 
ด้วยความหวังดีจ้า ^^ 

petcharanan

petcharanan

FULL PROFILE