ครีมทาฝ้าและลดจุดด่างดำที่ดีที่สุดที่เคยใช้มา ณ จุดนี้!

11 8

ครีมทาฝ้าและลดจุดด่างดำที่ดีที่สุดที่เคยใช้มา ณ จุดนี้!
คิดว่าปัญหากระ ฝ้า และจุดด่างดำเป็นปัญหาใหญ่ๆของคุณผู้หญิงหลายๆคนแน่ๆใช่ป่ะคะ
แต่คือวันนี้มีครีมสองตัวค่ะที่อยากจะแนะนำเป็นพิเศษเพราะว่าลองใช้เองแล้วถึงรู้ว่าเออ
ใช้คู่กันแล้วมันเริ่ดดีจริงๆ
สองตัวทีว่านี่คือผลิตภัณฑ์เวชสำอางค์จากเมอร์วิเล่ (Merveile) ค่ะ
เมอร์วิเล่อาจจะเป็นผลิตภัณฑ์ใหม่ที่ทุกคนอาจจะไม่รู้จัก ก็เพราะว่าเป็นผลิตภัณฑ์ใหม่เนี่ยแหละ
มันถึงน่าลอง ^^ ที่ลองเพราะว่าเพื่อนเค้าได้รับตัวทดลองมาใช้แล้วปรากฎว่านางใช้ดีเลยไปสอยมา
เราเห็นหน้านางดีเราเลยใช้ตามบ้างแค่นั้นเอง แต่พอได้มีโอกาสไปศึกษาประวัติเมอร์วิเล่พบว่า
เป็นเวชสำอางค์ราคาย่อมเยาแต่คุณภาพไม่แพ้ของจากแล็ปเมืองนอกเลยนะคะ เริ่มรีวิวเลยละกัน 

วันนี้เลยจะมาแนะนำสองตัวที่ใช้แล้วรับรองว่าเวิร์คสุดๆ ในการรักษาลดรอยจากฝ้ากระและจุดด่างดำจากสิว
ตัวแรกคือตัวเมอร์วิเล่ คาร์เวียไวท์ค่ะ ตัวนี้เป็นครีมลดเลือนฝ้า กระ จุดด่างดำ รวมไปถึงริ้วรอยบนใบหน้าด้วย
เนื้อครีมเป็นสีขาวมีความชุ่มชื้นมาก ทาไปแล้วจะได้กลิ่นหอม อ่อนๆของครีม ส่วนตัวชอบมากค่ะรู้สึกว่ากลิ่นมันผ่อนคลายและไม่ฉุนจนเกินไป

ที่สำคัญเมอร์วิเล่ คาร์เวียร์ ไวท์ ประกอบไปด้วยสารสำคัญ 3 ชนิดที่สำคัญๆในการยั้บยั้งสีผิวซึ่งเป็นสาเหตุของการเกิดฝ้ากระและจุดด่างดำ ก็คือ

1. Encapsulated Whitening peptide เป็นตัวที่มีประสิทธิภาพในยับยั้งการเคลื่อนที่ของ melanosome ไปยังเซลล์ผิวชั้นบน แล้วก็ลดการสร้างเมลานิน นั่นเองค่ะ
     2. Nanosome Whienol เป็นสารยับยั้งเม็ดสีผิวที่เป็นสารใหม่ให้ประสิทธิภาพเยี่ยมยอดในการรักษาฝ้า เพราะว่านำมาบรรจุใน
รูปแบบของนาโนโซม ซึ่งมีอนุภาคเล็กสามารถซึมสู่ชั้นผิวได้ดีเยี่ยมค่ะ ออกฤทธิ์นานด้วยนะ ที่สำคัญได้รับการวิจัยและยอมรับในหมู่เวชสำอางที่ญี่ปุ่นและเกาหลีค่ะ
     3. ใช้ระบบ Multisal™ Multilayer ซึ่งเป็นระบบการนำส่งสารเข้าสู่ผิวชั้นใน ที่สามารถนำพาสารสำคัญในการยับยั้งการสร้างเม็ดสีและสารชะลอริ้วรอยค่ะ อีกอย่างนะคะตัวนี้เนี่ยใช้นวัตกรรมแบบ NASA เลยนะคะ คือเป็นระบบ Nano50 เป็นนาโนเทคโนโลยีที่ดีที่สุดอันหนึ่งจาก NASA (นาซ่าไม่ได้คิดแต่นวัตกรรมจรวดอย่างเดียวนะจ๊ะ อิอิ)

นอกไปจากส่วนประกอบหลักๆที่สำคัญต่อการยับยั้งเม็ดสีผิวจากผิวชั้นนอกสู่ผิวชั้นในด้วยนวัตกรรมนาโน50 ที่สามารถทำให้ครีมซึมลึกสู่ผิวชั้นในได้ที่ที่สุดแล้ว เมอร์วิเล่ คาร์เวียร์ ไวท์ ยังมีสารสกัดจากไข่ปลาคาร์เวียร์ ที่ขึ้นชื่อในเรื่องอาหารผิวชั้นดี มีโปรตีน, กรดอะมิโน, ไขมัน และวิตามินที่มีประโยชน์ในการช่วยให้ผิวดีและยืดหยุ่นไม่เป็นริ้วรอยด้วยค่ะ

ข้อดีของ เมอร์วิเล่ คาร์เวียร์ ไวท์ ก็คือ
เป็นเนื้อครีมเบส ใช้แล้วรู้สึกหน้าไม่แห้งค่ะ
เข้าสู่ผิวเร็วมากๆ (อาจจะเพราะนวัตกรมนาโน50 นั่นก็เป็นได้)

หลังใช้ไป 2 อาทิตย์เลยไม่รู้ว่ามันจางๆรึปล่าวแต่ที่รู้แน่ๆก็คือ
รอยสิวจางลง แต่นั่นเป็นเพราะว่าเราใช้อีกตัวนึงที่เค้าแนะนำ
มาบอกให้ใช้คู่กันตัวนั้นก็คือ เมอร์วิเล่ อีซี่ ไวท์ค่ะ 

เมอร์วิเล่ อีซี่ ไวท์ (merveile Easy White) เป็นเวชสำอางที่มีเนื้อเป็นเซรั่มใสค่ะ ตัวนี้ช่วยในเรื่องการผลัดเซลล์ผิวทำให้ผิวขาวกระจ่างใสลดจุดด่างดำได้นั่นเอง นี่คือตัวผลิตภัฑณ์และเนื้อเซรั่มค่ะ ซึมเร็วมาก ไม่มีกลิ่นค่ะตัวนี้ (ที่ต้องใช้ตัวนี้ด้วยเพราะว่าเมอร์วิเล่ คาร์เวียร์ ไวท์นี่จะเข้มข้นกว่าดูแลผิวเรื่องฝ้ากระได้ด้วยค่ะ)

จุดเด่นของเมอร์วิเล่อีซี่ไวท์คือเป็นอนุพันธ์วิตามินซีเข้มข้นถึง 10% ที่มีความคงตัวสูงนะคะ ไม่เสื่อมสลายง่ายๆ เมื่อสัมผัสกับแดดร้อน ค่าวิตามินซีจะยังคงอยู่เท่าเดิม และที่สำคัญเวลาทาไปแล้วไม่รู้สึกแสบหน้าเหมือนกับพวกที่ใช้กรดผลไม้ทำให้หน้าขาวด้วยได้ค่ะ จากที่ใช้คู่กันนี่ปลื้มมากค่ะ เพราะว่ารอยสิวจางลงจริงๆ

ถ้าอ่านมาถึงตรงนี้หลายๆคนอาจจะอยากทราบราคาป่ะคะ อิอิ
ราคาไม่แพงอย่างที่คิดเลยค่ะ ตัวเมอร์วิเล่ คาร์เวียร์ ไวท์ ราคา 888 บาท ส่วน เมอร์วิเล่ อีซี่ ไวท์ก็ 588 บาท ถือว่าถูกมากกับเวชสำอางค์ประเภทรักษากระฝ้าและจุดด่างดำนะคะ แล้วตอนที่ไปซื้ออ่ะเราก็ไปซื้อตอนช่วงโปรโมชั่นซื้อหนึ่งแถมหนึ่ง คุ้มสุดๆ ^^
หาซื้อก็ไม่ยากค่ะตามร้านที่ขายเวชสำอางอย่างเช่น Watson, เพรียว (pure by BigC), Apex หรือ ร้านยากรุงเทพ ค่ะ