ขอเห่อหน่อย ร่องน้ำหมากชั้นหายไป

3 2
ขอเห่อนิดนึง อาจจะช้าไปสักนิด ก็เพิ่งเคยลองของจริงอ่ะ

ด้วยความที่อายุจะเข้าเลข สี่ ปีหน้า ...  กลัวแก่บอกตรง ก็เลยไปถอยเครื่องมือที่ชื่อว่า GALVANIC SYSTEM II (FACE) มาเป็นของตัวเอง หลังจากผ่านการคิดคำนวนว่าจะคุ้มมั๊ยนะ  

ส่วนตัวเป็นคนดูแลผิว และชอบไปทำสปา นวดหน้า นวดตัว อยู่แล้วน่ะค่ะ ไปแต่ละครั้งอย่างต่ำ ก็ หนึ่งพันบาท แล้ว นี่ยังไม่ได้คิดค่า นั่งรอ โทรจองคิว ค่าเดินทาง และอื่นๆอีก  และมีสิวฮอร์โมนขึ้นที่คางทุกครั้งเวลามีประจำเดือน ก็จะเป็นรอยดำๆ ซึ่งไม่ชอบเลย ไปปรึกษาหมอสกินแคร์ ตามคลีนิคความงาม ก็ได้รับคำแนะนำให้ทำตรงนั้น ขัดตรงนี้  ถามว่าหายมั๊ย ไม่หายค่ะยังคล้ำอยู่ เสียเงินอย่างต่อเนื่องได้อีก

หลังจากกดเครื่องคิดเลขดู ก็ตัดสินใจ มีเครื่องช่วยเป็นของตัวเองคุ้มกว่า  ที่สำคัญคือเห็นผลจากคนใกล้ตัวที่ใช้เจ้าเครื่องนี้อยู่ด้วย

หลังจากใช้ไปสี่ครั้ง ทำวันเว้นวันนะคะ  ร่องน้ำหมากตื่นขึ้น (จริงด้วย)

อีกหนึ่งชิ้นที่ขาดไม่ได้ นั่นคือ น้ำป้าเจี๊ยบ หรือ เอสเซ้นท์ของเอสเคทู

ตอนนี้ เห่อของเล่นชิ้นนี้มากกกก เพราะน้องๆที่ทำงานทักว่าหน้าเราใสขึ้น แล้วตัวเรารู้สึกว่าแก้มกระชับด้วยล่ะ

himawari_1218

himawari_1218

สวัสดีค่ะ เป็นคนชอบเครื่องบำรุงผิว พวกสกินแคร์มากใครว่าอ่ะไรดี หรือโฆษณาไหนโดนใจก้จะไปสอยมาใช้ อยากผิวสวย นิ่มๆน่ะค่ะ

เรื่องแต่งหน้าไม่ถนัดเอาเลย ก็อาศัยอ่านและดูรีวิวจากบ้านจีบันนี่แหล่ะค่ะ

Line : himawari_ta

FULL PROFILE