REVIEW : Swatch Lipstick 12 สีที่ใช้ประจำ

34 5
เชื่อว่าสาวๆหลายๆคนย่อมต้องมีลิปสติกไม่ต่ำกว่าสามแท่งแน่ๆ
แหม...ก็สีแต่ละสีมันมีโทนเดียวซะที่ไหน
ชมพู ย่อมมี ชมพูอ่อน ชมพูเข้ม ชมพูอมส้ม บลาๆๆ เนอะ
อย่างของตูนที่บอกเลยว่ามีไม่ต่ำกว่า 20แท่ง 55555
คือเป็นคนที่เห็นสีสวยๆไม่ได้ ต้องซื้อๆๆ
บางครั้งที่ซื้อมาโทนสีใกล้เคียงกันมาก จนแยกแทบจะไม่ออก
ก็คนมันชอบนี่น่าๆๆๆๆๆ
แต่วันนี้ตูนจะ Review ลิปที่ตูนใช้เป็นประจำให้ดูกันค่ะ

เรียงจากซ้ายไปขวานะคะ
01. Mac Amplified #Girl About Town
02. Mac Matte #Honey Love
03. Mac Satin #Viva Glam Nicki
04. Mac Mineralize Rich #Divine Choice
05. YSL Rouge Volupte #Ultimate Beige
06. YSL Rouge Pur Couture Vernis Glossy Stain #Rose Vinyl
07. Chanel Rouge Coco Shine #Fetiche
08. Dior Rouge Nude #Sillage
09. Bobbi Brown Rich Color #Sweet Nectar
10. 4U2 Lip Fixx Matte SHF #02
11. Catrice Ultimate Colour #Hey Nude
12. Revlon Super Lustrous Matte #Smocked Peach

ไปดูสีชัดๆกันเลยค่า..............

01. Mac Amplified #Girl About Town
:: สีชมพูบานเย็น เนื้อชุ่มฉ่ำ ทาแล้วสีติดทนเกือบทังวันค่ะ เนื้อลิปเป็นเนื้อครีมค่ะ ทาแล้วปากไม่แห้งค่ะ กลบสีปากมิด
:: ตัวนี้เป็นสีนู้ดค่ะ เนื้อ Matte ทาเดี่ยวๆไม่รอดเลย ดูป่วยมาก ฮ่าๆๆ เลยแก้ไขด้วยการทา Tint สีสดๆด้านใน แล้วทาตัวนี้ทับค่ะ แอบดูเซ็กซี่เล็กๆ(คิดไปเองว่าเซ็กซี่ อิอิ)
03. Mac Satin #Viva Glam Nicki
:: สีชมพูนีออน แลดูสะท้อนแสง ทาไปกลางคืนเกิดสุดค่ะ ทากลางวันไม่ไหว จี๊ดจ๊าดเกิน ตัวนี้เนื้อ Matte เช่นกันค่ะ แต่ทาแล้วปากไม่แห้งนะคะ
04. Mac Mineralize Rich #Divine Choice
:: ลิปรุ่นใหม่ของ Mac ฝาปิดมีแม่เหล็กทำให้ฝาไม่หลวมค่ะ(ต่างจากรุ่นเก่า) ตัวนี้เนื้อชุมฉ่ำค่ะ เหมือนชื่อเลย Mineralize สีนี้เป็นสีชมพูแบบบาร์บี้ๆ อมม่วงเล็กน้อย ทาแล้วปากไม่แห้งค่ะ
05. YSL Rouge Volupte #Ultimate Beige
:: ลิปสุดโปรดทั้งคุณภาพ และแพกเกจ สวยงามอลังการมาก เป็นเนื้อครีมชุ่มฉ่ำสุดๆ เลือกสีน้ำตาลนู้ดๆมาค่ะ ทาเดี่ยวๆเลย สีแนวสุภาพค่ะ ทาได้ทั้งกลางวันกลางคืนเลย เวลาออกงานตูนชอบใช้สีนี้ค่ะ 
06. YSL Rouge Pur Couture Vernis Glossy Stain #Rose Vinyl
:: ตัวนี้เป็นลิปกึ่งปลอสค่ะ สีชมพูออกบานเย็นเล็กๆ อยากจะบอกว่าสีติดทนทั้งวันจริงๆค่ะ ทาตั้งแต่เช้าตกเย็นยังอยู่ แพกเกจสวยเหมือนกันตามแบบฉบับของ YSL

07. Chanel Rouge Coco Shine #Fetiche
:: ตัวนี้เนื้อนุ่มค่ะ จะทาแล้วเหมือนมีเนื้อมุกประกายๆอยู่ เป็นสีส้มๆชมพูๆอ่อนมากกกกกกก ทาแล้วแทบไม่เห็นสี - -*
08. Dior Rouge Nude #Sillage
:: Dior ตัวนี้ตูนชอบ เนื้อนุ่มสีส้มฉ่ำๆ สีสวยจริงๆ ทาแล้วให้ลุคสดใสๆ เหมาะกับหน้าร้อนแบบนี้เลย
09. Bobbi Brown Rich Color #Sweet Nectar
:: ตัวนี้สีคล้ายๆ Diorเลยค่ะ แต่เป็นสีส้มที่เข้มกว่านิดนึง
10. 4U2 Lip Fixx Matte SHF #02
:: อันนี้เพิ่งด้มาใหม่เลยค่ะ เนื้อ Matte สีส้มใสใส พีชๆเล็กน้อยค่ะ ทาแล้วแอ๊บเด็กได้ อิอิ
11. Catrice Ultimate Colour #Hey Nude
:: ตัวนี้เป็นเนื้อครีมค่ะ สีชมพูนู๊ดๆ สีอ่อนมากค่ะ ต้องใช้สีอื่นผสมค่ะ ทาเดี่ยวๆแล้วไม่ออกสีเลย
12. Revlon Super Lustrous Matte #Smocked Peach
:: ตัวสุดท้ายแล้ว ตัวนี้เป็นเนื้อ Matte สีส้มพีช แอบแห้งไปนิด ้องบำรุงปากให้ไม่แห้งก่อนแล้วค่อยทา สีส้มพีชน่ารักค่ะ คล้ายๆกับ 4U2 เลยค่ะ

มีรูปให้ดูด้วยน้า เป็นสีชัดๆที่ทาแล้วถ่ายรูปไว้ค่ะ ^O^

หมดแล้วค่า ขอบคุณที่ติดตามชมค่า :D

cartoonkantika

cartoonkantika

my name is cartoon : I just love makeup, beauty, fitness, travel, eating
instagram : @cartoonkantika
email : cartoonkantika@gmail.com

FULL PROFILE