รีวิว sunscrean spf50 จาก ยันฮี มาดูกันดีกว่าว่ามันเป็นยังไง ?

5 0
สวัสดีค่ะ  เพื่อนๆ   หลังจากสงกรานต์สิ่งที่ยะตามล่าหามากที่สุดคือ "กันแดด" 
เพราะแทบแยกไม่ออกแล้วว่านี่คือ "ดาวโลก"
 หรือ "ดวงอาทิตย์" 

ยะไปลองซื้อครีมกันแดดของ รพ.ยันฮี  
 มาค่ะ  เลือกสีขาวเพราะคิดว่าสีขาวน่าจะป้องกันได้ดีกว่าสีเบส
เนื่องจากไม่มีส่วนผสมของรองพื้นมาเจือจางค่ะ  

หลอดจะเป็นลักษณะแบบนี้ค่ะ   

♥♥♥ สรรพคุณ ♥♥♥
กันแดด  spf 50
เหมาะกับทุกสภาพผิว
ที่สำคัญ เค้าบอกว่ามีส่วนผสมของ Gluta  ด้วย  

ขนาด  30  กรัม
 ราคา  190  บาท  ถูกมว้ากกกกก   

ลองบีบเนื้อครีมลงบนกระดาษซับมัน  ทิ้งไว้ซักพัก  มีความมันไหลออกมาเล็กน้อยนะค่ะ

ทาที่หลังมือ  เนื้อครีมเข้มข้น  ทายากนิดนึง  แต่ใช้เวลาซักพักก็จะซึมหลายลงไปบนผิวทั้งหมดค่ะ   

ในรูปมีการปรับสีผิวด้วย  เทียบ 2 ข้าง  มือด้านบนจะขาวกว่า  
  เพราะยะทาข้างนั้นค่ะ  

หลังจากทาแล้วก็เอากระดาษมาซับความมันดู  
 ปรากฎว่ามีความมันออกมาตามภาพด้านบนค่ะ

ข้อควรระวัง  และ  ข้อเสียของกันแดดตัวนี้คือ  ไม่เหมาะกับกิจกรรมทางน้ำนะค่ะ
   เพราะมันไม่กันน้ำค่ะ  
ลองนำน้ำมาแตะ  ๆ ดู  สรุปว่า  มันเป็นคราบออกมาค่ะ

ขอจบการรีวิวไว้เพียงเท่านี้นะค่ะ   ทั้งนี้ทั้งนั้น  ก็ซื้อมาใช้  ความเห็นส่วนตัวก็ชอบนะค่ะ  
เพราะกลิ่นไม่แรง  
และด้วยความที่เป็นโรงพยาบาล ของก็มีมาตรฐานระดับนึงอยู่แล้วค่ะ  

​   T H A N K Y OU K A .  
​  

yakuza_cute

yakuza_cute

ใช้ไปเรื่อย อะไรดี ใครบอกดี ต้องลองให้หมด 555

FULL PROFILE