review:คอนแทคเลนส์น่ารักใสใสจากญี่ปุ่น 2 styles +วิธีการซื้อเลนส์ในญี่ปุ่น <3

34 21

สวัสดีค้า สาวสาวจีบันนนนน

วันนี้แจนจะมาทำมินิรีวิวคอนแทคเลนส์ที่เพิ่งได้จากญีปุ่นนะคะ
ซึ่งรีวิวนี้แจนจะทำรีวิว 2 อันด้วยกันนนนนน
ไปดูกันเบยยยยยยยย ฮิฮิ
อันนี้รูปรวมๆที่ไปเสาะหาตามร้านขายยาในชินชุกุค่า
คือส่วนมากที่ขายตามร้านแว่นกะร้านขายยาเค้าจะขายแบบ 1 days ไม่ก็ 2 weeks ค่ะ
โดยวิธีการซื้อคอนแทคนั้นไม่ยากอย่างที่คิดค่ะ
ในร้านที่ขายเค้าจะให้เรากรอกใบอะไรสักอย่างแล้วแต่ร้านว่าต้องการอะไรบ้าง
หลักๆก็มี ชื่อ,ที่อยู่,วันเกิด,เบอร์โทรค่ะ

สิ่งที่แจนสอยมาประกอบด้วย
1. 1day PureNatural Flare เบอร์ 10 

2. 1day PureNatural Flare เบอร์ 11
3.Vieum 2 weeks สี Pure Brown
4. vieum 2 weeks สี Charm Brown
5. Angelcolor Bambie series สี Almond brown

อันแรกกกกก
PureNatural Flare เบอร์ 10ค่ะ
บอกเลยว่ารุ่นนี้รักมากกกกกซื้อใช้ที่ญปไป1กล่องเต็มและซื้อกลับมาอีก5กล่องค่าาา
#จริงจริงอยากได้เยอะกว่านี้แต่มันหมดดดดดดดดดดดดดดด
เนื่องจากนางธรรมชาติ+ใสสบายไม่เคืองตาเฟร่อออออออ
เต็ม 10 ให้ 1000000 เลย ข้อเสียอย่างเดียวคือแม่งแพงมากค่ะเสียดายตัง5555555555

นี่คือรีวิวจากโฆษนาของญี่ปุ่นค่า

ลายเลนส์ค่ะ

รูปตอนใส่เองค่ะ

**** แวะมาเพิ่มรูปค้าบ ปล แจนแต่งรูปไม่เป็นขอเซนเซอร์แบบกากๆนะคะ :p

อันต่อมาาาาาา
Angelcolor Bambie series
อันนี้พูดเลยว่าแบ้วเฟร่อเฟร่อจริงจังงงง
งานแบ้วต้องมา งานตากวางคือดี5555555555

ลายเลนส์เป็นแบบนี้ แอบดูน่ากลัวเนาะแต่ใส่จริงจริงธรรมชาติแบ๊วคาวาอิลื้มมมมม

ตอนใส่ค่ะ
ปล แอบหลายรูปน่อยพอดีวันที่ใส่ชอบมากไม่เคยใส่เลนส์แบ๊วแบ๊วเลยถ่ายรูปเยอะะะะ5555555555

ขอบคุณที่ติดตามอ่านรีวิวจนจบนะคะ
ผิดพลาดหรือยาวไปยังไงต้องขอโทษด้วยนะคะ
ไว้เจอกัน review หน้านะคะ

XOXO

ปล มีปัญหาอะไรเพิ่มเติมสอบถามได้นะคะ
อันนี้เฟสบุคส่วนตัว Chayaphat Paj
IG @jannachayaphat

tenthjanuary

tenthjanuary

I heart Make up <3

FULL PROFILE