HOW TO : แปลงร่างสาวหน้าบ้านๆไปงานเลี้ยงกลางคืน

32 10

HOW TO : แปลงร่างสาวบ้านๆไปงานเลี้ยง นะคะ

ขอไม่พูดพร่ำทำเพลงนะคะ

ไปชมกันเลยค่ะ 555

Before - After อันน่าสะพรึงกันก่อนเลย

อุปกรณ์ที่ใช้ก็มีดังนี้

หลังจากเตรียมสภาพผิวพร้อมแล้ว

ก็เริ่มจากการลงรองพื้นนะคะ

เวลาไปงานกลางคืนแนะนำนิดนึงว่าให้หลีกเลี่ยงการใช้เครื่องสำอางที่ผสมกันแดด

เพราะเวลาถ่ายรูปแล้วเจอแสงแฟลช จะทำให้หน้าลอยได้ค่ะ

อันนี้คือตูนลงรองพื้นและลงแป้งเรียบร้อยแล้วค่ะ

ตูนใช้รองพื้นตัวโปรด Make Up Forever HD #120 ค่ะ

Set ด้วย แป้งฝุ่น Translucent ของ Laura Mercier

ต่อมาเขียนคิ้วค่ะ

ใช้ Etude Drawing Eyebrow #2

จากนั้นก็มาเริ่มแต่งตาค่ะ

โดยเริ่มจากทา Eye Primer ของ Essence ก่อนนะคะ

เพื่อให้อายแชโดว์สีชัดและอยู่ทนนานยิ่งขึ้นค่ะ

แล้วแต่งตาโดยใช้ GINO McCRAY The Professional Make Up Eye Shadow Palette

ปัดมาสคาร่าและติดขนตาปลอมของ Bohktoh #P-056

จากนั้นทา Tint ของTony Moly ด้านในปาก

แล้วตามด้วย Maybelline Color Show #401 Sweet Orchid

ปัดแก้มด้วย Chanel Powder Blush #66 Pink Cloud

แค่นี้ก็เรียบร้อย เปลี่ยนชุด Set ผมนิดนึง ไปงานได้เลยจ้า ^O^

cartoonkantika

cartoonkantika

my name is cartoon : I just love makeup, beauty, fitness, travel, eating
instagram : @cartoonkantika
email : cartoonkantika@gmail.com

FULL PROFILE