Swatch n' Review :: Maybelline Color Show Crayon Khol อายไลเนอร์สวยๆ ดี๊ดี ราคาประหยัด

86 29

สวัสดีค่าาาา ช่วงนี้กลับมาวุ่นๆอีกครั้ง 

จากที่สัญญาว่าจะอัพเดทรีวิวใหม่อายไลเนอร์ใหม่ในเพจ 

เลยต้องขอโทษที่มาอัพรีวิวได้ช้าด้วยค่ะ 

สำหรับผู้ที่กำลังมองหาอายไลเนอร์แแท่งใหม่

วันนี้จิ๊บขอแนะนำอายไลเนอร์ราคาเบาๆ สีสันจัดเต็ม 

ในราคาประหยัดมากๆให้รู้จักกัน

Maybelline color show crayon khol

อายไลเนอร์รุ่นนี้ จะมีชื่อสีระบุไว้แค่ที่ซีลค่ะ 

จะเห็นได้จากในรูปเลยค่ะ เรียงกันไล่เฉดสี 

รวมถึงฉลาก สคบ ผู้ผลิต นำเข้า ส่วนผสม จะอยู่ที่ซีลเช่นกัน 

เมื่อลอกซีลออกจะไม่มีข้อมูลใดๆ เป็นแท่งดำๆ เรียบๆค่ะ

เรียงกันอย่างสวยงามด้วยสี 01-09 

ไล่เฉดสีกันตั้งแต่สีสันแซ่บๆ จัดจ้าน ไปจนถึงโทนสีเบาๆ 

ใช้ได้ทั้งแนวแฟนซี และทุกๆแนว และแน่นอนว่ามีสี น้ำตาลและดำ ที่เป็นเบสิก 

ส่วนสีสำหรับใช้เป็นไฮไลต์ก็มีเช่นกันค่ะ เป็นสีชมพูมุก และ สีขาว

แท่งยาวๆเป็นแบบหมุน แตกต่าง จากยี่ห้ออื่นๆตรงที่ ยี่ห้อนี้ไม่มีกบเหลามาให้

ดูรูปสีจากแท่ง งามๆก่อนทำการขีดเขียน 

ส่วนมากแล้วสีที่ตัวแท่ง กับสีที่เขียนออกมาแล้วจะไม่เหมือนกัน 

ในส่วนของยี่ห้อนี้ จะแตกต่างที่  บางสีใช้แล้วสีจะดูเหลือบๆ 

ไม่ถึงกับเป็นกลิตเตอร์ ซึ่ง สวยยยมากกก ค่ะ  

ส่วนเฉดสี ที่ออกมาจากยี่ห้อนี้ นับว่าเป็นเฉดสีที่ยังไม่ซ้ำใครนัก 

เมื่อเทียบกับอายไลเนอร์สีๆยี่ห้ออื่น ที่จิ๊บเคยได้ทดลองมา

มาชม Swatch สีกันเบาๆ สีคือได้ตามในรูปเด๊ะๆเลยค่ะ 

สีที่ชอบเป็นพิเศษคือ 3 สีแรก ต้องบอกว่าจิ๊บเป็นคนที่ชอบทาไลเนอร์สีๆค่ะ 

ส่วนสีที่ชอบรองๆมาก็คือ สีม่วง ที่ทาเดี่ยวๆก็ดูเก๋ กับสีไฮไลต์สีชมพูมุกค่ะ 

แท่นแท๊นนน และนี่คือแต่ละเฉดสีที่ทาที่เปลือกตา 

บางสีสามารถทาเดี่ยวได้ บางสีควรทาสีดำเป็นไลน์ชิดโคนขนตา 

และบางสีกลับใช้เป็นสีเบสแทนอายแชโดว์ได้จากที่ต้องเป็นแค่ไฮไลต์ 

ส่วนสีขาวที่ไม่มีความเหลือบหรือวาว คิดว่าไม่สวย แต่พอใช้กลับดีงาม

ส่วนสีน้ำตาลอันนี้ แอบบอกว่าไม่เข้มมากและ

สีก็คล้ายกับเจลไลเนอร์ บ็อบบี้ บราวน์ สี sepia ink 

มาพูดถึงกันเรื่องของคุณภาพและราคากันบ้างค่ะ 

ราคา แท่งละ 149 บาท ซึ่งถือว่าถูกมากกกเมื่อเทียบกับอายไลเนอร์สีๆยี่ห้ออื่นๆ 

ในราคานี้ เลยทำให้เข้าใจได้ว่าไม่มีกบเหลาดินสอมาด้วย 

และในตอนแรกก็ไม่ได้ตั้งความหวังมากมาย เพราะราคาไม่แพง 

แต่พอได้ลองจริงจัง กลับชอบนะคะ เพราะติดทน และเนื้อดินสอแห้งไว

พอแห้งและเซ็ตตัวแล้วก็เลยทำให้ติดทนกว่าอายไลเนอร์ดินสอหลายๆยี่ห้อ 

ถือว่าให้ผ่านเลย คุณภาพเกินราคา  เขียนทับๆ สอง-สามรอบสียิ่งสวย

แต่ยังมีข้อเสียอยู่นะคะ ดินสอแบบออโต้คือไม่ต้องเหลา แบบนี้ 

หักได้ง่ายมากๆๆๆๆ ค่ะเพราะเนื้อเป็นดินสอที่มาแต่ไส้ 

เพราะฉะนั้นเวลาใช้งาน แนะนำให้หมุนขึ้นมาเพียง 2-3 มิล ก็พอค่ะ

ค่อยๆหมุน ค่อยๆเติมเพิ่ม 

สีที่แนะนำ   สีส้ม/ สีน้ำเงิน/ สีชมพูมุก (ไฮไลต์ )/ สีม่วง/ สีน้ำตาล 

วันนี้ลากันไปก่อนเบาๆ ด้วยสีสันที่จิ๊บนำมามิ๊กซ์แอนด์แมทช์ค่ะ 

ส่วนสีอื่นๆสามารถติดตามเพิ่มเติมกันได้ที่แฟนเพจหรืออินสตาแกรมเลยค่ะ 

Jip

Jip

ตามดูอัพเดทก่อนกระทู้ได้ในเพจเฟสบุ๊คที่

หรือตามอ่านรีวิวเพิ่มเติมได้ที่ jupjip.com

จิ๊บค่ะ ชอบช็อปปิ้งเครื่องสำอางค์ ชอบรีวิว

ชอบอายไลเนอร์ เป็นพิเศษค่า ฮี่ๆ ^^

FULL PROFILE