How To Look Nam Se Ra จากซีรีย์เรื่อง Fated to Love You

20 12

สวัสดีค่ะ วันนี้เรย์ จะมาทำ How To Look a Like ให้ชมกันนะคะ 

ชื่อเรื่อง : 운명처럼 널 사랑해/ Fated to Love You/ 命中注定我爱你

ส่วนตัวละครที่เลือกแต่งคือ Nam Se Ra ซึ่งเป็นบทแฟนของพระเอก ในเรื่องนางร้าย ลุคที่เลือกมาแต่งนั้น เป็นลุคตอนจะขึ้นแสดงบัลเล่ต์ของเซรา ลองมาแต่งตามกันนะคะ  Photo Cr. Kodhit 

Ray : เซราอันยอง เซราเธอทำอะไรอยู่? 

Se Ra : ฉันกำลังจะขึ้นเวทีแสดงบัลเลต์ในบทโอเด็ท 

Ray : จริงหรอ  แต่ตอนนี้ฉันกำลังจะแต่งหน้าให้เหมือนเธอน่ะ 

Se Ra : แล้วเธอจะแต่งลุคไหนละ 

Ray : ลุคนี้แหละ บอกฉันหน่อยว่าเธอแต่งยังไงบ้าง 

Se Ra : ก่อนอื่นเธอก็ลงรองพื้น และแป้งให้เรียบร้อย 
Ray :  เสร็จเรียบร้อย 

Se Ra :  1. ใช้แปรงที่หัวเล็กและบาง เขียนโครงขึ้นมา โดยใช้ Eye Shadow สีดำจาก Sleek
                2. ใช้ Eye Shadow Sleek สีขาว แท็บลงบริเวณช่องว่าง
                3. ใช้แปรงหัวเล็กค่อนข้างฟู เกลี่ยขอบสีดำบริเวณหางตาให้ฟุ้ง
Ray    :  ตรงโครงมันยากจัง เซรา 

Se Ra : ค่อยๆทำสิ ใจเย็นๆ 

Ray :  ต้องใช้อะไรต่อ? 

Se Ra :  4. ใช้ดินสอ Eye liner สีขาว ของ Kate เขียนบริเวณขอบตาล่าง
                5. ใช้แปรงเขียนคิ้วลักษณะแบน แตะสีดำจาก Eye shadow Sleek ลากจากหัวตา และเฉียงขึ้นบริเวณหางตา โดยเว้นช่องว่างเล็กน้อยจากขอบตาล่าง
Ray :  การทำ 2ข้างให้เท่ากันมันยากมากเลยน่ะ ฉันทำหลายทีมาก กว่ามันจะเท่ากัน 

Se Ra :  ก็มันยากน่ะสิ 5555 

Se Ra :  6. ใช้กริตเตอร์ Eye Liner สีเงิน จาก Etude แตะบริเวณหัวตา
                7. ใช้ Eye Liner จาก Mistine เขียนขอบตาบน ไม่ต้องหนามาก
                8. ปัดขนตาด้วย Maybelline และติดขนตาปลอม

Se Ra :  9. ใช้ Eye Shadow สองสีในรูปเขียนคิ้ว
                10. ปัดแก้มด้วยสีชมพู Sleek
                11. ใช้ Color Lips สีแดง Etude ทาบริเวณ กลางปาก
                12. ใช้นิ้วแท็บให้ทั่วปาก 

Ray :  เสร็จแล้ว เหนื่อยมากเลยนะกว่าจะเสร็จ 

Se Ra : แต่ก็เสร็จแล้วนิ 

Ray :  แต่ฉันรู้สึกจะเป็นบ้าน่ะเซรา 

Se Ra : ทำไมล่ะ ? 

Ray :  ก็นี่ฉันพูดอยู่คนเดียว  ^0^ 

Se Ra : ค่าโทรศัพท์มันแพงนะที่โทรไปต่างประเทศ 

Ray :  ฉันลืมไป รีบวางโทรศัพท์เถอะ บะบาย 

Se Ra :  บ๊ายยยย.. 

ขอบคุณนะคะ ที่เข้ามาดูและอ่าน  ฝากติชมกันด้วยนะค่ะ  ขอบคุณคร่า

Rayjongsivilai

Rayjongsivilai

สวัสดีค่ะ ชื่อ เรย์ ค่ะ
มีความฝันอยากเป็น Make Up Artist อยากพัฒนาทักษะการแต่งหน้าไปเรื่อยๆ ฝากติดตามผลงานเรย์ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
Instagram rxxaxxy

FULL PROFILE