ขอคำแนะนำเรื่องSkin Care หน่อยค่ะ :D

0 1
สวัสดีค่ะ ทุกๆ คน คือเรามีเรื่องจะปรึกษาอ่ะค่ะ 
แต่ก่อนสภาพหนังหน้าเราดีมาก แต่ทีนี้เราได้ไปออกงานและได้แต่งหน้าบ่อยๆ อยู่ช่วงหนึ่งเมื่อปีที่แล้ว พอเสร็จงานเราก็ล้างหน้าไม่สะอาดเพราะไม่รู้ว่าต้องใช้ขั้นตอนอะไรยังไง จนกระทั่งมันเกิดสิวอุดตัน อย่างแรง จนต้องไปหาหมอ เพื่อเคลียร์ใบหน้า หนังหน้าก็ดีขึ้นเยอะมาก ทีนี้คือเราอยากจะถามเพื่อนๆ ทุกคนว่า เราอยากจะเริ่มต้นใช้ Skin care ตั้งแต่ขั้นตอนการล้างหน้า การบำรุง และครีมกันแดด เราเป็นคนผิวคล้ำ ผิวหน้ามัน(ไม่มากนัก) อยากให้เพื่อนๆ ทุกคนช่วยคิดหน่อยค่ะ ว่าเราจะลงทุนกับของพวกนี้ยี่ห้ออะไรบ้าง ราคาไม่อยากให้เกินชิ้นละ 1,500 บาทอ่ะค่ะ ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นช่วงหน้านะคะ #กราบ3ทีไม่แบมือ

notto_minah

notto_minah

FULL PROFILE