Review :จัดเต็ม Wet n Wild Megalast 15สี

52 20
สวัสดีค่ะ ทุกคน
วันนี้พีชมารีวิว ลิปสติก ที่ได้ชื่อว่า "ถูกและดีมาก"
ควรค่าแก่การมีไว้ในคลังแสงจ้าาาาาา
Wet n Wild Megalast lip color 
ทั้งหมดที่มีในครอบครองก็ 15 แท่งเจ้าค่าาาาา

ไปดูกันเลยดีกว่าจ้า

Bare it  All สีนู้ดดีงาม สไตล์ เจนี่เทียน แต่งตาสโมคกี้หน่อยๆ รอดแน่นอน สีไม่ซีด ไม่ป่วย แต่ถ้าหน้าโล้นนี่ก็ไม่เหมาะนะค๊าาา

Just Peachy สีพีชอมส้มนมๆ สียอดฮิต ที่ควรมีไว้ในกรุค่ะ หวานแหวว จุ๊บุมาก

Think Pink ชมพูนม แบบชมพู่อารยา สวยหวาน ได้ลุคแบ๊วเลยค่ะ 

PinkerBell ชมพูแบบ Nicki Minaj ไบรท์ ขับผมดีงามค่ะ แค่ฟันเหลืองนะเออ

Dollhouse Pink ชมพูบาร์บี้สุดๆ อมม่วงนิดๆ ทาเมื่อไหร่ ปากเด่นเด้งเลยจ้า

Mauve Outta Here ชมพูอมม่วงตุ่นๆ ไม่สว่าง ทาแล้วหน้าเหลืองฟันเลือง ขอบายเพคะ 

Wine Room เป็นอีกสีหนึ่งที่โปรดปรานค่ะ ชมพูคุณนายผู้ดี อมแดงนิดๆ น้ำตาลหน่อยๆ ดูสุภาพปบบไม่ซีดเซียว

Smokin Hot Pink ชมพูแซ่ปๆ สดๆสวยๆ ขับผิวมากค่ะ 

Carrot Gold สีส้มอมเหลืองทองๆ สีแรกที่ซื้อมาเลย หน้าไบรท์ขึ้น 5 ระดับ ดีงาม ควรมีค๊าาา

Purty Persimmon สีส้มที่แซ่ปดีงาม ออกส้มอมแดง สวยเปรี้ยว 

Spotlight Red สีแดงอมชมพูนิดนึง แต่มันสว่างมากกกกก เหมือนเปิดสปอร์ตไลท์ให้ริมฝีปาก 

Red Velvet สีแดงดูละมุนเหมือนกำมะหยี่ ^__^ หน้าขาวผ่องใสมากกกกกก 

Cherry Picking  สีชมพูสว่าง คล้ายกับ limecrime velvet สีชมพูเลย ทาสีนี้ก็เห็นปากมาไกลตั้งแต่ปากซอยเลย

Sugar Plum Fairy สีพลัม ชมพูม่วงเข้ม เก๋ๆค่ะ ดูไม่แปลก และไม่จัดจนเกินไป 

Cherry Bomb สีเหมือนBlack cherry เข้มๆ ดาร์ก สะใจ *.*

Wet n Wild lipstick ตอนนี้ก็มีขายตามวัตสันแล้วนะคะ ราคาแท่งละ 90  บาท
ขอบอกว่าคุ้มค่ามาก เป็นลิปที่ราคาถูกและคุณภาพดีๆสุดๆ 
เนื้อแมทกำลังดี ไม่แห้ง ไม่ทำให้ปากลอก หัวตัดสามารถวาดขอบได้คมชัดดี
(บางแท่งพีชตัดแบ่งไว้ในตลับ ทำให้ขอบไม่ค่อยคม วาดได้ไม่สวย) ผิวพีชออกขาว-เหลือง

ทุกรูปทาจากแท่งเลย เม็ดสีชัด แน่นมว๊ากกกกกก เช็ดจนปากเปื่อยเลยทีเดียว ยิ่งสีเข้มๆ ติดดีมากก

รู้สึกจะมีสีมากกว่านี้นะ แต่นี่คือทั้งหมดที่พีชมีค๊าาาา 
ขนมาจากอเมริกา ^_^

หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ให้ทุกคนนะคะ 
WonderPeach

lookpeach

lookpeach

Wonder Peach I love cosmetic ^^ ชื่อ พีชค่ะ ชอบเครื่องสำอางค์ ชอบแต่งหน้า ชอบmake up เป็นชีวิตจิตใจ ^^ ตอนนี้กำลังบ้าการออกกำลังกายอยู่ เราจะต้องสวยท้้งหน้าตา ร่างกายและจิตใจ ใครชื่นชอบผลงานพีช ติดตามต่อได้ในเพจนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE