♥♥เห่อ♥♥ ประสบการณ์หน้า "V" ได้ด้วยตัวเองกับ Clarins

7 0
สวัสดีค้าสาวๆชาวจีบันทุกคน
เนื่องจากเอโชคดีได้เป็น 1 ใน 50 สาวผู้โชคดีจากกิจกรรม Face Lift Fit ได้เข้าร่วม Workshop สอนเคล็ดลับการนวดหน้าให้กระชับได้รูปกับทางแบรนด์ดูแลผิวชั้นนำอย่าง Clarins ในช่วงปลายเดือนที่แล้วค่ะ

ซึ่งงานนี้สาวๆได้รับเคล็ดลับการดูแลผิวหน้าให้ได้รูป V shape กลับบ้านกันถ้วนหน้าเลยค่ะ
โดยในงานมีผู้เชี่ยวชาญด้านการดูแลผิวและกระชับรูปหน้าจาก Clarins มาสอนวิธีการทำความสะอาดผิว และการบำรุง
ในแบบเฉพาะของ Clarins ให้สาวๆได้รู้กันค่ะ ซึ่งแต่ละท่านั้นช่วยกระชับรูปหน้าให้ได้รูป V ค่ะ

ซึ่งสาวๆที่ไปร่วม workshop จะได้รับผลิตภัณฑ์ที่ช่วยเรื่องยกกระชับรูปหน้าให้สวยเป็น V shape กลับบ้านกันค่ะ 

และหากเพื่อนๆคนไหนที่เคยเห็นรีวิวของเอมาบ้าง อาจจะพอผ่านตากับรีวิว
♥♥Review♥♥ Clarins Shaping Facial Lift: Lipo-drain Serum.. หน้าเป๊ะแบบไม่ต้องพึ่งโบท็อกซ์!!

ซึ่งเขียนรีวิวถึงเซรั่มที่ช่วยให้หน้าดูวีมากขึ้นค่ะ สามารถเข้าไปอ่านกันได้ค่ะ
แน่นอนว่าส่วนตัวเอใช้ตัวช่วยกระชับรูปหน้าของ Clarins อยู่แล้วค่ะ ใช้มาก็ขวดที่3 แล้ว ซึ่งในงานนี้
เค้าออกตัวใหม่ออกมา และเอมีโอกาสได้นำมาลองใช้ค่ะ

สำหรับตัวใหม่ที่ออกมาแทนตัวที่เอเคยใช้นั้นจะเป็น
Clarins Lift-Affine Visage Facial lift total contouring serum
เซรัมกระชับรูปหน้าให้ได้รูปแบบ V shape ค่ะ (ต้องบริการตามวิธีของเค้าด้วยนะ)

มาดูกันค่ะว่าแตกต่างจากรุ่นเดิมอย่างไร

1. แพ็คเก็จ: เป็นขวดปั้มสีทองเช่นเดิมแต่ผ้าแบบใหม่ดูดีกว่ามากๆค่ะ
2. ชื่อ: เปลี่ยนเป็น Facial lift total contouring serum

3. ส่วนประกอบหลัก: เหมือนกันเป๊ะ!
4. ปริมาณ: เท่ากันที่ 50 ml ค่ะ

5. กลิ่น: เหมือนกันค่ะ ไม่แตกต่าง
6. เนื้อเซรั่ม: เหมือนกันทุกประการ ทั้งสี และผิวสัมผัส ซึมเร็วเข้าสู่ผิวไม่ทิ้งคราบและความมันไว้บนผิวเหมือนกันค่ะ

♥♥สรุป♥♥
เอคิดว่าเป็นสูตรเดียวกันค่ะ อาจจะมีการปรับปริมาณของส่วนผสมบางตัวให้เข้มข้นขึ้นค่ะ และทุกอย่างเหมือนกัน ต่างตรงที่แพ็คเก็จใหม่ทำออกมาได้ดูดี แข็งแรงเหมาะกับราคา 2,xxx บาทค่ะ ส่วนประสิทธิภาพของตัวเซรั่มนั้น ส่วนตัวเองยังไม่ได้ลองอันใหม่นะคะ เพราะอันเก่ายังไม่หมดเลย แต่คิดว่าเหมือนกันช่วยให้ผิวหน้ากระชับขึ้น ริ้วรอยลดลง และที่สำคัญหน้า V ขึ้นค่ะ (แต่ก็ขึ้นกับความขยันในการทำท่าแบบที่แบรนด์แนะนำค่ะ...ซึ่งพอไม่ได้ทำหน้าก็กระชับน้อยลงค่ะ ประสบกับตัวเองเลย) แต่หากใครอยาก V ตลอดเอต้องแนะนำให้พึ่งโบท็อกซ์ค่ะ ทันใจแน่นอนจ้า

สุดท้ายเอขอขอบคุณทาง Jeban และ Clarins ที่จัดกิจกรรม Workshop ดีๆนี้ขึ้นมานะคะ
ขอบคุณค่ะ
XOXO

AeBong

AeBong

ผู้หญิงหน้าตาบ้านๆคนนึงที่รักในแฟชั่นและแมวเป็นชีวิตจิตใจ แต่สิ่งที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยนคือการแต่งหน้าและเครื่องสำอาง

ติดตามเอได้ตามช่องทาง
aebonglife.com
FB : AeBong
IG : ae_bong
Youtube : AeBong Life

FULL PROFILE