แป้งองุ่น Skinfood หรือ Etude secret beam ดีค่ะ

0 8
สวัสดีคะสาวๆ ต้องบอกก่อนเลยว่า ปกติเราแต่งหน้าไม่ทาแป้งนะคะ เพราะผิวไม่ได้มันอะไร ทาเบส หรือ กันแดด ก็ออกไปข้างนอกได้เลย แต่ทีนี้ เราเปลี่ยนกันแดด เป็น ราโรช มันวาวมากก หน้าวาวเหมือนเอาน้ำมันมาทา น่าเกลียดมากคะ เลยต้องทาแป้งทับหน่อยกลบความมัน

ตอนนี้ลังเล 2ตัวนี้มากมายเลย เรายังไม่เคยลองเจ้า secret beamนะคะ
ไม่ทราบว่าพอทาไปแล้ว วิ้งเยอะมากมั้ยคะ เวลาโดนแดดจะระยิบระยับมั้ยคะ กลัวมันจะลิเก ไม่เป็นธรรมชาติอะคะ แต่เพื่อนเราใช้อยู่กับบอกว่า วิ้งๆใสๆทำให้หน้าผ่อง สวยคะไม่ได้ระยิบอะไรขนาดนั้น

ส่วนแป้งองุ่น เราลองก็รู้สึกเนื้อบางเบา เนียนดีนะคะ เราลองเบอร์13 สีพอดีกับผิวเลยคะ โอเคเลย
แล้ว Etude ไม่มีเบอร์ 13อะ ถ้าเบอร์ 21จะเหลืองไปมั้ยคะ 

แล้ว 2อันนี้ ทาแล้วเป็นคราบมั้ยคะ อันไหนเนื้อเนียนละเอียดกว่า ทาแล้วดูเป็นธรรมชาติกว่ากันคะ เราอยากได้ลุคใสๆเหมือนไม่ทาแป้งคะ เราไม่ค่อยชอบหน้าแป้งๆเท่าไร อยากได้บางๆ เหมือนไม่ได้ทา ไม่ต้องปกปิดอะไรมากคะห น้าเราไม่ได้มีปัญหาอะไร แค่อยากให้มันช่วยกลบความมันวาวของกันแดดเท่านั้นเองคะ

ใครเคยใช้หรือใช้อยู่รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

wawasinx

wawasinx

FULL PROFILE