♥♥Review♥♥ เครื่อง UNIX Take Out Mini Multi Iron พกพาง่ายสวยได้ทุกที่

50 19
สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบัน วันนี้เอ (เอบอง) จะมารีวิวอุปกรณ์ทำผมตัวนึงที่ได้สอยมาจากเกาหลี (อีกแล้ว)
นั้นคือ "UNIX Mini Multi Iron" โรลหนีบและม้วนผมในอันเดียว

หลายคนอาจจะเคยได้ยินแบรนด์นี้บ้าง เพราะบ้านเราตัว Hot Roll ของเค้าก็มีคนเคยทำรีวิวไว้อยู่บ้างค่ะ 
เป็นแบรนด์เกาหลีที่สินค้า made in korea ด้วยค่ะ

แต่สำหรับตัว Mini Multi Iron นี้อยู่ในไลน์ของ UNIX take out โดยจะมีเครื่องทำผมขนาดเล็กในแบบต่างๆ และมีสีสันน่ารักสดใส เหมาะกับวัยรุ่นและสำหรับพกพาสะดวกค่ะ

มีทั้งที่หนีบผม ไดร์เป่าผม เครื่องม้วนผมลอนใหญ่ ลอนเล็ก เครื่องหนีบผมแบบ wave และแบบ multi ค่ะ

ซึ่งตอนแรกสะดุดที่สีสันมาก แบบว่า เฮ้ย! น่ารักอะ (อุทานให้เพือน) และเชียร์ให้เพื่อนซื้อเรียบร้อย
แล้วก็มาลองใช้ของเพื่อนสรุปเฮ้ยชอบ ตกเย็นวันนั้นเลยเดินกลับไปสอยมาไว้ครอบครอง สบายใจเอบองค้าา

ซึ่งที่เอสอยมานั้นคือแบบ multi iron ค่ะ (ใจอยากสอยมาให้หมดเลย...แต่มีหวังได้กินแต่มาม่าเกาหลีแน่เลย)

เครื่องมีขนาดเล็กมาก ยาวเพียง 15 ซม. ตัวโรลทำด้วยแผ่นเซรามิก ไม่ใช่เหล็กแบบอันละ 250 บ้านเรา
เสีบไฟแล้วอุณหภูมิของตัวเครื่องไม่สูงค่ะ ไม่ร้อนขนาดทำให้ผิวไหม้ เอว่าดีนะผมเสียน้อยลงหน่อย
เหมาะมากเวลาจะพกไปไหนมาไหนค่ะ

แล้วจะเอามาใช้บ้านเราได้หรอ? ได้ค่ะ เพราะสามารถใช้กับไฟ 220V. ค่ะ
แล้วเครื่องจิ๋วๆแบบนี้จะใช้งานได้ดีขนาดไหน เอมีกึ่งรีวิวกึ่งฮาวทูเล็กๆมาให้ดูกันค่ะ

ได้ลอนผมธรรมชาติ ไม่แน่นจนเกินไป สรุปชอบ ค่ะ
แต่ส่วนตัวคิดว่าเครื่องนี้เหมาะกับคนผมสั้นถึงประบ่านะ ผมยาวมากๆคงใช้เวลานานนนนเกินไป ไม่โอเคเท่าไหร่
หรือจะเอาไว้ม้วน+หนีบหน้าม้าก็เลิศนะคะ ตัวเครื่องไม่ได้ร้อนมากเหมือนทั่วๆไปที่ใช้กัน เพราะอาจะขนาดเล็ก เวลาใช้อาจจะต้องใจเย็นนิดนึง แต่ก็เหมาะกับคนที่ชอบลอนแบบหลวมๆ เป็นธรรมชาติอารมณ์ตื่นมาผมฉันเป็นแบบนี้เอง

สนนราคาอยู่ที่ประมาณ 15,000 วอน ประมาณ 450 บาท (เอไม่แน่ใจ)
เอซื้อจากร้าน OLIVE YOUNG เป็นร้านขายพวกเครื่องสำอางค์สกินแคร์ที่เกาหลี แนวเดียวกับวัตสันบ้านเราค่ะ
สำหรับพิกัดร้านที่ซื้อ คือ OLIVE YOUNG ตรงสาขาฮงแดค่ะ ติดถนนใหญ่ใกล้กับทางออกรถไฟใต้ดิน หมายเลข8 ค่ะ

ไว้หากมีโอกาสได้สอยแบบอื่นมาลองใช้จะมารีวิวให้ชาวจีบันได้ดูกันอีกนะจ๊ะ
ขอบคุณค่ะ

AeBong

AeBong

ผู้หญิงหน้าตาบ้านๆคนนึงที่รักในแฟชั่นและแมวเป็นชีวิตจิตใจ แต่สิ่งที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยนคือการแต่งหน้าและเครื่องสำอาง

ติดตามเอได้ตามช่องทาง
aebonglife.com
FB : AeBong
IG : ae_bong
Youtube : AeBong Life

FULL PROFILE