How to แต่งหน้าเป็นสาวแอ๊บแบ๊วปนเปรี้ยว >_<

2 0

สวัสดีค้าา เพื่อนๆชาวจีบันทุกคน 
วันนี้เบลจะมารีวิวสไตล์การแต่งหน้าแบบสาวเกาหลี แอ๊บแบ๊วผสมเปรี้ยว >.<

สไลต์การแต่งหน้าลุคนี้ออกโทนส้มๆนิดนึงน้าค่ะ สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่อยากแต่งหน้า
สไตล์โทนออกส้มชมพูต้องสไตล์นี้เลยคร้าา แต่งแล้วถูกใจมาก
แต่งออกไปข้างนอกได้ด้วยน้า <3 
มาดูกันเลยดีกว่าว่าเบลใช้เครื่องสำอางตัวไหนบ้าง ไปกันเล้ยย 
(゚ω゚)<

นี่เลยย เครื่องสำอางที่เบลใช้แต่งหน้าในลุคนี้ ไปดูขั้นตอนการแต่งหน้ากันเลยดีกว่าค่ะ 
Let's go (。◕‿◕。)

ขั้นที่หนึ่ง : เบลเลือกใช้เบส เลล่าม้าลายชมพูค่ะ ทาให้ทั่วใบหน้าเลยคร้า  ใช้ดีมากๆค่ะ ราคาถูกด้วย ยกนิ้วให้เล้ย 

ขั้นที่สอง : เบลเลือกครีมรองพื้นของ Make Up For Ever บีมครีมรองพื้นบนข้อมือเล็กน้อยพอประมาณค่ะ >.<

ขั้นที่สาม : บีมรองพื้นของ Revlon สีกลาง ลงบนขอมือค่ะ หลังจากนั้นก็ผสมรองพื้นของขั้นที่ 2 และขั้นที่ 3 ให้เข้ากัน ทาให้ทั่วใบหน้าค่ะ 

ขั้นที่สี่ : ใช้บีๆทาลงใบบริเวณแก้ม คาง จมูก และหน้าผาก จากนั้นเกลี่ยให้ทั่ว 
BB ตัวนี้เป็นของ Maybelline ค่ะ ใช้ดีมาก หน้าเนียนและไม่หนาจนเกินไปค่ะ 
ราคาถูกด้วยค่ะ ยกนิ้วเลยย 

ขั้นที่ห้า : ใช้ คอนซีเลอร์ของ Revlon ทาบริเวณใต้ตาทั้งสองข้าว ค่อยๆเกลี่ยน้า^^
ตัวนี้ใช้ดีมากๆค่ะ 
รูปยี่ห้อมันหาไปเบลใช้บ่อยจนมันลอกหายไปหมดเลย อายจัง 555

ขั้นตอนที่5 : ใช้รองพื้นของ Revlon สีออกเข้มๆหน่อยน้าคร๊าา ใช้ทาบริเวณหน้าการมทั้งสองด้าน และทาบริเวณหน้าผาหตรงลูกผมทั้งข้างซ้ายและขวาเลยคร๊า #_#

ขั้นที่หก : เบลเลือกใช้แป้งของ Nars รุ่นไม่ผสมรองพื้นค่ะ ให้ความเบาบางกับหน้ามากๆเลยคร๊าา 
ใช้แล้วหน้าดูไม่หนาด้วย ตัวนี้สาวๆต้องซื้อเก็บไว้น้าค่ะ ดีมากจริงๆค่ะ 

ขั้นที่เจ็ด : ใช้ที่เขียนคิ้สของ Etude House  ตัวนี้ใช้ดีมากค่ะ เบลใช้เป็น 20 แท่งแล้วว
ปลื้มมั๊กกก ^^

ขั้นที่แปด : Eye Shadow ของ CPASTAL SCENTS ตัวนี้ถูกและสีติดทนมากค่ะ 
ไปดูกันเล้ยย ว่ามีสีอะไรบ้างง 

สีสวยไหมค่ะเพื่อนๆ สีติดทนมากค่ะ ตัวนี้เบลแนะนำค่ะ เบลเลือกใช้สีส้มน่ะค่ะ ถ้านับจากแนวตั้งเบลใช้แถวที่9 อันที่3ค่ะ โทนสีส้ม ทาให้ทั่วเปลือกตาเลยค้า >//<

ขั้นที่เก้า : กรีดอายไลน์เนอร์ เบลใช้ของ Mistine ค่ะ รุ่นพี่มิ้นต์ ชาลิดา
ถูกและดีจริงค่ะะ 

ขั้นที่สิบ : เบลใช้ใต้ตาวิงค์ๆของ Etude รุ่น Bling Bling เลือกใช้สีทองค่ะ 
สวยมากเลย เนื้อเนียน ช๊อบชอบบ ><

ขั้นที่สิบเอ็ด : ปัดมาสคาร่า ของ Melbelline สีเหลืองค่ะ
เบลใช้บ่อยจนมันลอกหมดแล้ว อายจางง 

ขั้นสิบสอง : ใช้ขนตาปลอมของ Mei Linda ตัวนี้ติดออกมาแล้วเป็นธรรมชาติมากๆเลย 

ขั้นที่สิบสอง : ใช้บรัชออนของNarsค่ะสีส้ม 
ไปดูภาพสีชัดๆกันเล้ย 

บรัชออนสีนี้มีไม่ได้เป็นเนื้อแมทน้าค่ะ ผสมกากเพชรด้วย ปัดแล้ววิงค์มากๆเลยคร้า

ขั้นที่สิบสาม : ใช้ Bronzer ของ E.L.F ของเค้าดีจริงค่ะ ราคาก็ย่อมเยาว์สุดๆเลย

ขั้นที่สิบสาม : ใช้ลิปสติดมอง Mac สีที่ใช้
สีแรกMette Ruby Woo
สีที่สอง Creamsheen Cream Cup

ขั้นที่สิบสี่ : ใช้ลิปสติกของEtude เนื้อแมท ติดทนมาก ตัวนี้ใช้เปล่าๆไม่ได้น่ะค่ะ
เพราะว่าปากจะแห้งมาก ต้องทาลิปมันตลอดเวลา แต่เบลปลื้มมากๆค่ะ >.<

มาถึงขั้นตอนสุดท้ายแล้ว เย้!!! เบลใช้ตัวหน้าวิงค์ ของ Nars ค่ะ ให้ความมันวาวมาก
สวยมากเลยย 

เราไปดูเป็นคลิปวีดีโอแต่งหน้ากันเลยดีกว่า เผื่อเพื่อนๆคนไหนยังไมเข้าใจ
ไปกันเล้ยย 

Bellelalalabelle

Bellelalalabelle

FULL PROFILE