ผมดำแก้สีให้สดใส(สอนบำรุงผมเสีย+เซทผมง่ายๆ)

14 21
ปกติเเล้วเป็นคนติดช่างผมประจำเพราะถ้าเจอช่างที่ทำผมเก่งๆเเล้วเราจะไม่เปลี่ยนช่างเลย ถ้ายังจำกันได้เมื่อต้นปีที่ผ่านมา ละครเรื่องสามีตรีตรา ทำเอาสาวๆต่างหลงใหลในลุคของกะรัต แห่กันไปตัดผมให้ทันตามเทรน แน่นอนค่ะว่า นินิวก็ไม่พลาด ไปร้านCut&curl สาขาเซนทรัลลาดพร้าว ไปตัดกับพี่หน่อยที่เป็นช่างคิวทองของสาขานั้นเลยก็ว่าได้ ซึ่งผลลัพธ์ที่เคยลองไปตัดครั้งเเรก ทำเอาปลื้มปริ่มมากกกกกก คือกะรัตมาเองคร่าาา(มะโนเอง)5555 สวยมากจริงๆ พอผ่านไปได้5-6เดือน ผมนินิวยาวขึ้นเเต่ผมที่เคยตัดไว้ยังเป็นทรงอยู่เลย จัดว่า800 ราค่าตัดผมคุ้มค่ายิ่ง 

ว่าเเล้วนินิวก็นำกระทู้ผมกะรัตมาให้ดูดีกว่า

>>> https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=183719 <<<

เเต่ครั้งนี้เผลอไปทำผมดำปี๊ดปี๋ ใช้บีเง็งทำที่บ้าน ที่ป้าๆสมัยก่อนๆร่ำลือว่าดำจริงดำทน ก็ฟาดสะให้ทั่วหัวเลยจ้า คิดว่าตัวเองทำเเล้วคงจะสวย(มั้ง) 5555555 พอทำเสร็จรู้สึกมันเรียบร้อยไปอะ มันไม่ค่อยดูมั่นๆกับบุคคลิก เลยรีบไปร้านประจำให้แก้สีให้ไวเลยคร่าาาา

การม้วนผมลอนให้ดูมีวอลลุ่มสวยจำเป็นต้องอาศัยฝีมือช่างอาชีพ เพราะการตัดผมเป็นกระบวนการเริ่มต้นที่สำคัญต่อการม้วนผมมากๆ ถ้าไล่ทรงสวย ก็จะง่ายต่อการม้วนลอนแบบไล่ระดับ 

นี่คือพี่หน่อย ช่างคนเก่งของเราที่จะมาเปลี่ยนลุคให้คร่าาาาาา

ใช้เวลาทำสีไป5ชม.กว่าๆ ทำสีน้ำตาลประกายทอง+ไฮไลท์ ให้ดูผมมีลูกเล่นมากขึ้น พร้อมทั้งตัดผมเสียออกไปนิดนึงค่ะ

ที่สำคัญอย่าลืมบำรุงผมหลังทำสีด้วยนะคะ เพราะผมจะอ่อนเเออง่ายหลังทำสี นินิวลองใช้เซทดูเเลผมขั้นผมเสียระดับMaximum ที่ติดใจสุดคือ ยี่ห้อKerastase ซึ่งเป็นแบรนด์เดียวกับLoreal Parisแต่Luxuryกว่าและคุณภาพสมกับราคา สังเกตุได้ชัดว่าในคลิปม้วนผมได้ไม่สะดุดเพราะปลายผมนุ่มลื่นแล้วยังดูผมสุขภาพดีมีวอลลุ่มอีกด้วย ซื้อได้ตามร้านCut&Curlทุกสาขาเลย

ขอบคุณมากค่าา 
ติดตามรีวิวเเละฮาวทูวเเต่งหน้าได้น๊า มีอีกเพี้ยบบเลยยย
  NINEWYOPANG.

แถมมมมม!!!แต่งหน้า + ทำผมลุคนี้คร่า
ตามไปกันเล้ยยยยย ^^

ninewyopang

ninewyopang

-NINEWYOPANG-
:You don't makeup to be beautiful,you makeup to be stylish:

FB: Ninew Yopang
IG: Ninewyopang

FULL PROFILE