มากินคลีน และฝึกโยคะกันเถอะ ร่างกายดี ชีวิตดี ((เป็นประสบการณ์จริงจากการลดความอ้วน 3 เดือน)) โดยไม่ใช้ยาใดๆ

7 5
สวัสดีเพื่อนๆชาว Jeban ทุกคนค่ะ
เคยไหมค่ะที่เราไม่เคยคิดว่าตัวเองอ้วนเลย เคยไหมที่ใครพูดว่าเราอ้วนเราก็ยังกินต่อไป เคยไหมที่กินของปิ้งย่างตลอดสัปดาห์ และเคยไหมที่จะปาร์ตี้ตลอดยันเช้า
เราชื่อปอค่ะ เมื่อก่อนเราใช้ชีวิตแบบที่ได้พูดมาทั้งหมด
จนวันนึงได้ตรวจสุขภาพประจำปีกับโรงพยาบาล
ผลที่ได้ออกมาคือ คุณน้ำหนัก 86 กิโลกรัม เสี่ยงเบาหวานมาก
ฟังไม่ผิดหรอกค่ะ 86 กิโลกรัม ทั้งที่เมื่อก่อนเราน้ำหนักมากที่สุดแค่ 65 เท่านั้น
ถึงเวลาเปลี่ยนแล้วค่ะ

นี่คือรูปขั้นวิกฤติ ตอน 86 ขาแขนพุงออกหมด ต้องใส่กางเกงยางยืดตลอด
หลังจากพบหมอเราเลยคิดว่าต้องทำอะไรบ้างแล้วก่อนที่จะ 100 โล
เราปรับพฤติกรรมการกินทั้งหมด โดยลดแป้ง กินผักเยอะ ผลไม้เยอะๆ โปรตีน กินครบ 3 มื้อนะคะ โดยเราขยันทำ
อาหารคลีนเพื่อมาทานที่ทำงานด้วย จะเป็นพวกยำ ต้มจืด สลัดกับเนื้อสัตว์ย่าง มาดูกันค่ะ 

และเราก็ลงทุนซื้อเสื่อโยคะ แล้วปฏิบัติตามยูทูปวันละ 40 นาที
Search คำว่า Yoga ใน youtube จะเจอ Yoga Melth Down ค่ะ 
งดเที่ยวกลางคืน งดของทอด งดกาแฟเย็น งดบุฟเฟ่ค่ะ แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ อนุญาตสัปดาห์ละ 1 ครั้งค่ะ
ผลลัพธ์หลังจาก 3 เดือน

น้ำหนักเราลงไป 14 กิโล ฟังไม่ผิดค่ะ 14 กิโล
กลับมาใส่เสื้อผ้าอย่างที่เราอยากใส่ได้ ใส่ขาสั้นได้ ใส่กระโปรงทรงดินสอได้ แต่ตัวได้ง่ายขึ้น ไม่อึดอัดเหมือนเมื่อก่อน
สุขภาพดีขึ้นด้วย
แถมหน้าใสขึ้นเพราะกินแต่ของมีประโยชน์

ขอฝากกระทู้นี้ เป็นกำลังใจให้ใครหลายๆคนที่กำลังลดน้ำหนักอยู่ค่ะ
ทุกคนสามารถทำได้ ถ้าเลือกที่จะทำแล้วไม่มีอะไรยากเกินไปค่ะ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆได้ไม่มากก็น้อย
ขอบคุณค่ะ :)

nyspor

nyspor

FULL PROFILE